Close

Results 1 to 19 of 19
  1. #1
    Senior Member Tumbo's Avatar
    Join Date
    Feb 2014
    Location
    Tanzania
    Posts
    358
    Rep Power
    6
    Likes Received
    18
    Likes Given
    22

    MAZINGIRA YA BAO LA MKONO, NEC NA HUJUMA DHIDI YA DEMOCRACY NA HAKI YA KUPIGA KURA.

    Wasalaam wadau,
    Kama mnavyo jua zimebaki siku 5 kabla uchaguzi mkuu hapo October 25th, hivi karibuni hiyo NEC imebandika majina ya wapiga kura kwenye vituo walivyo jiandikisha ili wananchi wakahakiki na kukagua majina yao.

    Kabla ya kubandika majina hayo vyama vya upinzani hususan Chadema / Ukawa wamekuwa wakishinikiza NEC kutoa nakala tete ya majina ya wapiga kura walioandikishwa na NEC, hata NEC waliitoa hiyo copy kwa wadau lakini ikaja bainika ina makosa mengi sana, na baadae kuyabandika vituoni kwa ajili ya wananchi kuhakiki ili wasikose fursa na haki ya kupiga kura.

    Ni bahati mbaya sana wengi wamekuwa wakilalamika kwa kutokuona majina yao katika vituo hivo walivyo jiandikishia hali itakayo wanyima haki yao ya msingi ya kupiga kura na kuchagua viongozi wanaowapenda, kwa kuthibitisha hilo leo jioni nami nikapata mda nikasema ngoja niende kituo nilipojiandikisha nikahakiki jina langu, kwa bahati mbaya sana jina langu sikuliona na nikakuta watu wengi tu hapo kituoni ambao pia hawakuona majina yao, na hakuna wa kumuuliza. Kuna namba NEC wametoa kwa msaada ambayo ni *152*00# sms na 0800782100 kwa voice calls, baada ya kutoona jina langu nimetuma sms kufuata maelekezo nikapokea ujumbe kuwa swala langu linashughulikiwa hivyo ntapokea ujumbe baada ya mda mfupi.

    Kama hiyo haitoshi nimepiga simu ili kupata msaada au maelekezo ya nini cha kufanya aidha hatua ya kufuata lakini mda wote hiyo simu haikuwa hewani, Je hizo si hujuma dhidi ya democracy? Je haya si mazingira ya BAO la MKONO? Hatima yangu na wengine ni nini na siku zenyewe ndo zinayoyoma? Ndo nishakosa haki yangu ya msingi na ya kikatiba?
    HAKI ikitendeka, AMANI hutamalaki, hakuna AMANI pasipo HAKI.

  2. #2
    Senior Member
    Join Date
    Aug 2014
    Posts
    2,379
    Rep Power
    8
    Likes Received
    144
    Likes Given
    164

    Re: MAZINGIRA YA BAO LA MKONO, NEC NA HUJUMA DHIDI YA DEMOCRACY NA HAKI YA KUPIGA KUR

    Pole sana,NEC haijafanya hayo kwa bahati mbaya.Ni maandalizi ya goli la mkono ambayo UKAWA imekuwa ikiyapigia kelele kila siku.Katika hali ya kawaida haiwezekani majina yatolewa siku nane kabla ya uchaguzi halafu utegemee maboresho yatafanyika kwa kipindi hicho kifupi kilichosalia.HAIWEZEKANI.

    Kuna watu wanaishi katika maeneo ambayo hayana hata mawasiliano.Watu kama hao watafanyaje kama majina yao hayaonekani.NI MAANDALIZI YA GOLI LA MKONO.

    Pia NEC wanachotaka kukifanya hapa ni kuruhusu watu wote wenye kadi za kupigia kura wapige kura bila kujala kama majina yao yapo kwenye daftari la wapiga kura kwa kisingizio kuwa muda wa maboresho hautatosha.HAPO NDIPO UWEZEKANO WA KUINGIZA KADI FEKI( kura hewa) unapoweza kutokea.UKAWA wasiruhusu hilo.

    Vile vile UKAWA wawe makini na aina hii ya goli la mkono.Kwamba,mimi naamini watakaopiga kura hawatazidi asilimia 70 ya waliojiandikisha.Hawa jamaa wanaweza kutumia udhaifu huo kuongeza kura hewa asilimia fulani au kulingana na mahitaji ya ushindi wa hao wanaowabeba na baadae kuja na takwimu za uongo za waliopiga kura.

    Ni muhumu kwa UKAWA kuhakikisha wanapata matokeo yote mapema toka kwenye vituo ,na mawakara wao kuwa makini wakati wote HASA KIPINDI CHA KUHESABU KURA.
    Last edited by Nyaluhala; 21-10-2015 at 09:50.

  3. #3
    Moderator
    Join Date
    Apr 2015
    Posts
    1,067
    Rep Power
    6
    Likes Received
    21
    Likes Given
    0

    Re: MAZINGIRA YA BAO LA MKONO, NEC NA HUJUMA DHIDI YA DEMOCRACY NA HAKI YA KUPIGA KUR

    Viongozi watanzania hawana uzalendo na nchi yao ila ni wazalendo wa matumbo yao huwa napatas wakati mgumu wanavyo ipeleka nchi hii utazani wanafanya kazi ya mzungu sasa unapo pitisha kiongozi mbaya athari ni kwa tanzania kiongozi mzuri maendeleo ni ya Tanzania sasa viongozi viongozi wabovuv wa nini?

  4. #4
    Senior Member
    Join Date
    Jun 2015
    Posts
    497
    Rep Power
    5
    Likes Received
    8
    Likes Given
    0

    Re: MAZINGIRA YA BAO LA MKONO, NEC NA HUJUMA DHIDI YA DEMOCRACY NA HAKI YA KUPIGA KUR

    Hili suala la wananchi kuotkuona majina yao katik vituo vya kupigia kura limejitokeza sehemu nyingi sana hasa kwa jiji hili la dar es salaam ambapo nami ni miongoni wa wahanga wa tatizo hili na ni isharatosha kabisa ya kutengeneza bao lamkono, hivi kwanini wanatunyima haki zetu za msingi za kumtafuta kiongozi anayetufaa kwa mwendo huu nchi yetu haitokuja pata maendeleo hata cku moja labda ashuke malaika aje atusaidie na viongozi wamekaa kimya kabisa hata hawathubutu kuongelea tatizo hili au kutupa njia za kutatua na ukicheki zimebaki cku chache za kwenda kupiga kura

  5. #5
    Senior Member
    Join Date
    Mar 2015
    Posts
    441
    Rep Power
    5
    Likes Received
    4
    Likes Given
    0

    Re: MAZINGIRA YA BAO LA MKONO, NEC NA HUJUMA DHIDI YA DEMOCRACY NA HAKI YA KUPIGA KUR

    Ujinga ulio fanywa katika jimbo la ubungo niwakuukemea sio wakuvumilika inakuwaje majina yawatu walio jiandikisha ni machache na yaliyo letwa na tume ni mengi sasa hii tume tuiitaje bado sana kuwa na tume huru

  6. #6
    Senior Member
    Join Date
    Mar 2015
    Posts
    221
    Rep Power
    5
    Likes Received
    1
    Likes Given
    0

    Re: MAZINGIRA YA BAO LA MKONO, NEC NA HUJUMA DHIDI YA DEMOCRACY NA HAKI YA KUPIGA KUR

    Nec naona kama inatengeneza hilo bao la mkono maana hata siwaelewii

  7. #7
    Senior Member
    Join Date
    Jul 2015
    Posts
    436
    Rep Power
    5
    Likes Received
    3
    Likes Given
    0

    Re: MAZINGIRA YA BAO LA MKONO, NEC NA HUJUMA DHIDI YA DEMOCRACY NA HAKI YA KUPIGA KUR

    wao watengeneze wasitengenezeilo bao lao cjui la kidole au mkono ila wajue Lowasa ni raisi

  8. #8
    Senior Member
    Join Date
    Sep 2015
    Posts
    444
    Rep Power
    5
    Likes Received
    6
    Likes Given
    3

    Re: MAZINGIRA YA BAO LA MKONO, NEC NA HUJUMA DHIDI YA DEMOCRACY NA HAKI YA KUPIGA KUR

    NEC bila kuwa macho huo CCM watazurumu haki ya watanzania

  9. #9
    Senior Member
    Join Date
    Jun 2015
    Posts
    722
    Rep Power
    5
    Likes Received
    23
    Likes Given
    1

    Re: MAZINGIRA YA BAO LA MKONO, NEC NA HUJUMA DHIDI YA DEMOCRACY NA HAKI YA KUPIGA KUR

    Aliye iteua NEC ni raisi ndio huyo huyo anaye wafukuza raia waende majumbani mwao ilikitoktee nn?

  10. #10
    Senior Member
    Join Date
    Aug 2015
    Posts
    238
    Rep Power
    5
    Likes Received
    2
    Likes Given
    0

    Re: MAZINGIRA YA BAO LA MKONO, NEC NA HUJUMA DHIDI YA DEMOCRACY NA HAKI YA KUPIGA KUR

    NEC mnatuangusha jamani

  11. #11
    Moderator
    Join Date
    Jun 2015
    Posts
    599
    Rep Power
    5
    Likes Received
    7
    Likes Given
    0

    Re: MAZINGIRA YA BAO LA MKONO, NEC NA HUJUMA DHIDI YA DEMOCRACY NA HAKI YA KUPIGA KUR

    NEC naomba uchaguzi uwe wa haki na amani maana mnaweza kuleta machafuko kwa kuonyesha upendeleo wa upande wowote

  12. #12
    Senior Member Tumbo's Avatar
    Join Date
    Feb 2014
    Location
    Tanzania
    Posts
    358
    Rep Power
    6
    Likes Received
    18
    Likes Given
    22

    Re: MAZINGIRA YA BAO LA MKONO, NEC NA HUJUMA DHIDI YA DEMOCRACY NA HAKI YA KUPIGA KUR

    Kwa kweli nimeumia sana, kwani nimefanya kazi kubwa mtaani kwangu na kila nilipo pita kuhamasisha watu katika harakati za M4C, nimewashawishi wengi tu kuchagua mabadiliko mwisho wa siku mimi sipigi kura...! Kwa kweli hii siyo fair.

    Leo asubuhi nimefutilia hili swala katika ofisi za kata huko napo mizinguo hata hakuna anayenijali mwisho wa siku naambiwa niangalie kwenye cm, kwa namba *150*00# nilipo angalia cha ajabu NAMBA ya KITAMBULISHO changu imekuja na jina lingine ambalo sio langu, na kituo chake cha kupiga kura ni mbweni.

    Kipindi cha kuhakiki majina kipindi kilee nilienda kuhakiki jina langu katika ofisi za kata na jina langu nikaliona na halikua na tatizo lolote nashangaa leo hii imekuaje nini kimebadilika..?! Nimechukia sana, nitoe rai kwa wote mtakao pata fursa ya kupiga kura msifanye makosa, tunahitaji mabadiliko pigeni kura kwa wingi muiondoe hili jinamizi na makaburu miccm, mimi nitashiriki kulinda kura.
    HAKI ikitendeka, AMANI hutamalaki, hakuna AMANI pasipo HAKI.

  13. #13
    Senior Member Tumbo's Avatar
    Join Date
    Feb 2014
    Location
    Tanzania
    Posts
    358
    Rep Power
    6
    Likes Received
    18
    Likes Given
    22

    Re: MAZINGIRA YA BAO LA MKONO, NEC NA HUJUMA DHIDI YA DEMOCRACY NA HAKI YA KUPIGA KUR

    Meimei,
    Wewe ni gamba la wapi kila mara unaandika lugha isiyoeleweka kwa wengi? Mara nyingi umekua ukiniandikia private message kwa lugha ambayo siielewi una maana gani ndugu? Lugha zinazo ruhusiwa ni Kiswahili na kiingereza kama huzielewi ni bora ukabaki kuwa msomaji na si mchangiaji.
    HAKI ikitendeka, AMANI hutamalaki, hakuna AMANI pasipo HAKI.

  14. #14
    Senior Member Erasmus's Avatar
    Join Date
    May 2014
    Posts
    406
    Rep Power
    6
    Likes Received
    7
    Likes Given
    3

    Re: MAZINGIRA YA BAO LA MKONO, NEC NA HUJUMA DHIDI YA DEMOCRACY NA HAKI YA KUPIGA KUR

    Kamanda Tumbo, pole sana kwa hayo yaliyokukuta. NEC/Serikali ndio wanatakiwa kubeba lawama. Kwa nini daftari halikutolewa mapema ili kuwa na muda wa kutosha wa kushughulikia na kurekebisha dosari hizi?
    UKWELI UTAKUWEKA HURU DAIMA

  15. #15
    Senior Member Erasmus's Avatar
    Join Date
    May 2014
    Posts
    406
    Rep Power
    6
    Likes Received
    7
    Likes Given
    3

    Re: MAZINGIRA YA BAO LA MKONO, NEC NA HUJUMA DHIDI YA DEMOCRACY NA HAKI YA KUPIGA KUR

    Moderator, huyo 'meimei' mbona mnamuacha anatangaza biashara ya viagra humu?
    UKWELI UTAKUWEKA HURU DAIMA

  16. #16
    Senior Member
    Join Date
    Jul 2015
    Posts
    436
    Rep Power
    5
    Likes Received
    3
    Likes Given
    0

    Re: MAZINGIRA YA BAO LA MKONO, NEC NA HUJUMA DHIDI YA DEMOCRACY NA HAKI YA KUPIGA KUR

    hehehehehehehehehehehe kumbe

  17. #17
    Moderator
    Join Date
    Jun 2015
    Posts
    599
    Rep Power
    5
    Likes Received
    7
    Likes Given
    0

    Re: MAZINGIRA YA BAO LA MKONO, NEC NA HUJUMA DHIDI YA DEMOCRACY NA HAKI YA KUPIGA KUR

    JAJI LUBUVA NA TUME YAKO YA NEC!!!!! tendeni haki kwa manufaa ya watanzania

    - - - Updated - - -

    JAJI LUBUVA NA TUME YAKO YA NEC!!!!! tendeni haki kwa manufaa ya watanzania

  18. #18
    Senior Member
    Join Date
    Jul 2015
    Posts
    436
    Rep Power
    5
    Likes Received
    3
    Likes Given
    0

    Re: MAZINGIRA YA BAO LA MKONO, NEC NA HUJUMA DHIDI YA DEMOCRACY NA HAKI YA KUPIGA KUR

    Haki isipotendeka watasababisha amani ya tanzania kutoweka, watanzania wataihitaji gharama kuitafuta haki yao, kwa hiyo NEC tunawaomba haki itendeke kwa usawa

  19. #19
    Senior Member
    Join Date
    Aug 2015
    Posts
    2,802
    Rep Power
    7
    Likes Received
    89
    Likes Given
    66

    Re: MAZINGIRA YA BAO LA MKONO, NEC NA HUJUMA DHIDI YA DEMOCRACY NA HAKI YA KUPIGA KUR

    Quote Originally Posted by Tumbo View Post
    Wasalaam wadau,
    Kama mnavyo jua zimebaki siku 5 kabla uchaguzi mkuu hapo October 25th, hivi karibuni hiyo NEC imebandika majina ya wapiga kura kwenye vituo walivyo jiandikisha ili wananchi wakahakiki na kukagua majina yao.

    Kabla ya kubandika majina hayo vyama vya upinzani hususan Chadema / Ukawa wamekuwa wakishinikiza NEC kutoa nakala tete ya majina ya wapiga kura walioandikishwa na NEC, hata NEC waliitoa hiyo copy kwa wadau lakini ikaja bainika ina makosa mengi sana, na baadae kuyabandika vituoni kwa ajili ya wananchi kuhakiki ili wasikose fursa na haki ya kupiga kura.

    Ni bahati mbaya sana wengi wamekuwa wakilalamika kwa kutokuona majina yao katika vituo hivo walivyo jiandikishia hali itakayo wanyima haki yao ya msingi ya kupiga kura na kuchagua viongozi wanaowapenda, kwa kuthibitisha hilo leo jioni nami nikapata mda nikasema ngoja niende kituo nilipojiandikisha nikahakiki jina langu, kwa bahati mbaya sana jina langu sikuliona na nikakuta watu wengi tu hapo kituoni ambao pia hawakuona majina yao, na hakuna wa kumuuliza. Kuna namba NEC wametoa kwa msaada ambayo ni *152*00# sms na 0800782100 kwa voice calls, baada ya kutoona jina langu nimetuma sms kufuata maelekezo nikapokea ujumbe kuwa swala langu linashughulikiwa hivyo ntapokea ujumbe baada ya mda mfupi.

    Kama hiyo haitoshi nimepiga simu ili kupata msaada au maelekezo ya nini cha kufanya aidha hatua ya kufuata lakini mda wote hiyo simu haikuwa hewani, Je hizo si hujuma dhidi ya democracy? Je haya si mazingira ya BAO la MKONO? Hatima yangu na wengine ni nini na siku zenyewe ndo zinayoyoma? Ndo nishakosa haki yangu ya msingi na ya kikatiba?
    Ndio maana rasimu ya katiba ya warioba ilitaka tume iwe ya haki kwa kuepuka mambo kama haya

Posting Permissions

  • You may not post new threads
  • You may not post replies
  • You may not post attachments
  • You may not edit your posts
  •