Close

Results 1 to 17 of 17
  1. #1
    Senior Member
    Join Date
    Jan 2014
    Posts
    254
    Rep Power
    5
    Likes Received
    17
    Likes Given
    0

    WITO WA KUISOMA KATIBA MPYA TUIELEWE HALAFU TUIPIGIE KURA TUITAKAYO

    Wapendwa viongozi wetu mbalimbali wakiwemo wa CCM, Maaskofu hasa Mwadhama wameibuka na kauli kwamba tuachwe tuisome tuielewe halafu ndio tuipigie kura baada ya kuielewa.

    Kwa unyenyekevu mkubwa ningeshukuru viongozi wetu hawa wapendwa sana watupatie fomula ya kutuwezesha kuisoma na kuielewa ili tuweze kuipigia kura.

    Kama BMK ilitumia zaidi ya siku 130 kuitunga nakumbuka siku 60 walizotoa hazikutosha wakaongezewa 70 ndipo wakakamilisha tena ilikuwa bahati kwamba walibaki watu wa chama na mlengo mmoja tu. Itakuwaje kwa nakala milioni 2 Tanzania nzima kuisoma kuielewa na kuipigia kura ya ndiyo ama hapana?

    Pengine ijulikane kwamba Viongozi hasa wa kiroho wanatumia falsafa na diplomasia ya unyenyekevu tu maana wanajua kwa hakika kwamba haitawezekana kuipata nakala ya Katiba pendekezwa na tukaisoma na kuielewa na tuipigie kura stahiki.

    Jukwaa la Wakristo Tanzania ambalo limesheheni wataalamu mbalimbali wakiwemo wanasheria na wahadhiri wa sheria wa vyuo vikuu tayari washafanya kazi ya uchambuzi na kuweka msimamo wao hadharani. Sasa kwa nini tena serikali na baadhi ya viongozi wa madhehebu ya dini wageuke na kuwapinga Jukwaa la Wakristo Tanzania kwa kutoa maoni yao?

    Mbona suala la maoni liko wazi kwa mujibu wa Katiba iliyopo sasa? Hata wakati wa ufunguzi wa Bunge Maalum la Katiba Kiongozi wetu Mkuu naye alipata nafasi akatoa maoni yake baada ya Mzee wa Viwango kubadili Kanuni za Bunge hilo nani aanze katika ya aliyekuwa Mwenyekiti wa Tume ya Mabadiliko ya Katiba na Rais wa Jamhuri ya Muungano?

    Ili tuweze kuelewa sawasawa Tunawaomba viongozi wa serikali yetu Sikivu watufungulie Tovuti ya Tume ya Mabadiliko ya Katiba ili tufanye ulinganishi wa maoni tuliyotoa kwenye Tume na hicho kilichomno kwenye Katiba Pendekezwa. Kama Tovuti ta Tume haitafunguliwa ni wazi mpango wetu wa kupigigiwa kura ya Ndiyo Katiba yenu utakwama mapema asubuhi na mapema.

  2. #2
    Senior Member MV Salama's Avatar
    Join Date
    Jan 2014
    Location
    New York
    Posts
    1,880
    Rep Power
    6
    Likes Received
    104
    Likes Given
    80

    Re: WITO WA KUISOMA KATIBA MPYA TUIELEWE HALAFU TUIPIGIE KURA TUITAKAYO

    Kama kweli CCM ina nia njema na nchi, ningependekeza yafuatayo kuhakiki kila Mtanzania anapata fursa ya kuielewa vyema Katiba pandekezwa.

    1. Katiba ianze kujadiliwa kwa ngazi ya Kijiji, kwa muda wa miezi miwili, na hii itakuwa kila jumapili na jumatano,{siku mbili za wiki kulingana na tamaduni za wahusika na shughuli zao} wanakijiji wakutane waijadili katiba na kuielewa vyema na katiba yenyewe iwe katika maandishi na sauti.Hapa Serikali ijitie kitanzi kabisa katika kusimamia hili.Huku mijadala hiyo ikiongozwa na wenye elimu na upeo wa sheria.

    2.Maoni yapelekwe ngazi ya Wilaya{mwezi}, kisha yajadiliwe vyema pia na umma wa wanawilaya, kisha ije ngazi ya mkoa{mwezi}, na baada ngazi ya mikoa ifuate kwa wawakilishi wachache ngazi ya kitaifa{mwezi}.Hii ni kuhakiki katiba inafahamika vyema na kurekebeshwa vyema na wakatiwote huo mtu yeyote apewe ruhusa ya kutoa mapendekezo pasipo kujali imekwisha pita ngazi fulani.

    3.Viongozi wa dini na Serikali wahakikishe Wananchi wanahudhuria vikao vyote bila kukosa ni pamoja na kuwahamasisha wananchi.

    4.Nakala za katiba pendekezwa ziongezwe na zifikie angalau robo tatu ya idadi ya Watanzania ama zaidi kwa nakala za sauti na maandishi pia na zigawiwe vyema kulinga na makundi husika ya jamii, mfano wasiofahamu kusoma na kuona basi wapatiwe nakala ya SAUTI na si MAANDISHI.

    5.Kuandaliwe MAZINGIRA BORA kabisa ya usalama na VIVUTIO kwa Wananchi kuwa na hamasa ya kuhudhuria vikao hivyo sawia.{MAWAZO YA KILA MMOJA NAYAZINGATIWE}

    6.Kuwe na ruksa ya kuwakilisha MAWAZO kwanjia ya sauti direct/recorded pamoja na maandishi kwa softcopy/hardcopy huku muhusukia akipewa UHURU wa maamuzi ya kujitambulisha ama kutokujitambulisha.{Hii itatoa fursa kwa wale wasio na hulka ya kuongea kwa umati wa watu nao kuhusika, na pia kwakutumia maandishi mmoja anauwezo mkubwa wakutoa mapendekezo makini zaidi ya sauti coz ni right edited work compered to.}

    Hii ni kutambua kuwa KATIBA ndiyo moyo na DIRA sahihi kwa nchi hivyo ni vyema tutulie na tutumie muda muafaka kabisa katika kuliamua, coz kama tunatazamia katiba itumike kwa zaidi ya karne yanini tuone shida kutumia mwaka kuitafakari ?

    Pia tutambue tu Wananchi wakipata kuielewa vyema KATIBA itakayo waongoza hii inarahisisha UTAWALA na kupelekea kuharakishwa kwa mafanikio kwani atafahamu kabisa muongozo wa nchi unanitaka niwe hivi na si hivi.

    Tusifanye SHAURI YAO BHANA WATAJUA WENYEWE SISI TUNACHOHITAJI NI IPITE BASI TUWEKA HISTORIA.

    Asante na karibu....
    Last edited by MV Salama; 07-04-2015 at 14:34.

  3. #3
    Senior Member Tumbo's Avatar
    Join Date
    Feb 2014
    Location
    Tanzania
    Posts
    358
    Rep Power
    5
    Likes Received
    18
    Likes Given
    22

    Re: WITO WA KUISOMA KATIBA MPYA TUIELEWE HALAFU TUIPIGIE KURA TUITAKAYO

    Kwanza ileweke kuwa katiba siyo gazeti kila mtu anaweza soma na kuielewa...! Katiba ni maswala ya sheria, kama mtu huna ama hufahamu namna ya kuichambua sheria unawezasoma na bado usiambulie kitu, hivo ni vema elimu juu ya katiba itolewe na wenye taaluma ili iweze kueleweka vizuri kwa wana wa nchi. Kwa upande wangu hiyo katiba ilishakosa uhalali kutokana na mchakato wake ulivyo vurugwa kule Bmk; kitendo tu cha kusimamiwa uandishi wake na Chenge mtu asiyekuwa na maadili mbele ya jamii outomatically hicho kitu hakifai kupata kura ya ndiyo kutoka kwanguo.
    HAKI ikitendeka, AMANI hutamalaki, hakuna AMANI pasipo HAKI.

  4. #4
    Senior Member
    Join Date
    Jan 2014
    Posts
    254
    Rep Power
    5
    Likes Received
    17
    Likes Given
    0

    Re: WITO WA KUISOMA KATIBA MPYA TUIELEWE HALAFU TUIPIGIE KURA TUITAKAYO

    Wenzetu wa Kenya Vyombo vya Habari vilifanya midahalo kwa kuwaita wataalamu wa sheria, wanaharakati, viongozi wa kijamii kujadili Maudhui ya Katiba kila siku usiku kuanzia saa tatu hadi saa sita. Pande zote husika ikiwa ni pamoja na serikali waliichambua na wananchi wakafaidika na mijadala hiyo kwa kulinganisha na kile Prof. Ghai alichokuwa amekiandaa kwenye draft constitution.

    Sasa kinachofanywa na TBC 1 sijui ni kukosa ubunifu au ndo ulimbukeni, Kwa mtindo wa TBC1 hakuna chochote watakachovuna.

  5. #5
    Senior Member Erasmus's Avatar
    Join Date
    May 2014
    Posts
    406
    Rep Power
    5
    Likes Received
    7
    Likes Given
    3

    Re: WITO WA KUISOMA KATIBA MPYA TUIELEWE HALAFU TUIPIGIE KURA TUITAKAYO

    Kinachofamywa na TBC 1 na TBC Taifa ni ulaghai na ubakakaji wa demokrasia.
    UKWELI UTAKUWEKA HURU DAIMA

  6. #6
    Junior Member
    Join Date
    Feb 2015
    Posts
    1
    Rep Power
    0
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    WITO WA KUISOMA KATIBA MPYA TUIELEWE HALAFU TUIPIGIE KURA TUITAKAYO

    katiba ni mbovu hakuna haja ya kuisoma ni upuuzi mtupu

  7. #7
    Senior Member
    Join Date
    Sep 2014
    Posts
    468
    Rep Power
    4
    Likes Received
    28
    Likes Given
    17

    Re: WITO WA KUISOMA KATIBA MPYA TUIELEWE HALAFU TUIPIGIE KURA TUITAKAYO

    Ulaghai na ubabaishaji wa baadhi ya watendaji utalipeleka Taifa shimoni. Katiba ni ya wananchi,
    hao wanaojitia kimbelembele kwamba wao ni juu ya wananchi wenye katiba ni nini nia yao?

    Na hao wanaopiga kampeni ya kupiga kura ya ndiyo wanamaanisha nini? Kila mwenye uelewa
    wa kawaida anafahamu kwamba maoni ya wananchi yalitupwa na badala yake yakaingizwa
    matakwa binafsi ya watu wachache wenye nia mbaya na nchi.

    Hatuna tunakokimbilia, tutulie, tusome kwa makini rasimu ya pili ya katiba ya Warioba tuone kama kuna kilichosahaulika
    tupendekeze kiwekwe muda ukifika. Hii inayopendekezwa haiko kwa masilahi ya wananchi.

  8. #8
    Senior Member
    Join Date
    May 2014
    Posts
    431
    Rep Power
    5
    Likes Received
    34
    Likes Given
    24

    Cool Re: WITO WA KUISOMA KATIBA MPYA TUIELEWE HALAFU TUIPIGIE KURA TUITAKAYO

    KWA NINI TUPOTEZE HATA MUDA KUSOMA KITABU HARAMU KWA KADRI TUJUAVYO, ILI IWEJE?!

    KITU KILIKWISHA JULIKANA TANGU AWALI KWAMBA NI HARAMU KWA KUWAVUA UMMA/WANANCH HAKI YA KUSHIRIKISHWA KUTUNGA NA KUANDIKA KATIBA YAO WAIPENDAYO......KILIKWISHA ELEWEKA HATA BILA KUSOMA...NI HARAMU NA BATILI!

    HATUSHIRIKI KUPIGA KURA NA HATA MAZINGAOMBWE YATOKEE TUSHIRIKI KUPIGIA KURA KATIBA PENDEKEZWA, WENGINE WALIDIRIKI KUTAMKA KUWA 'HYBRID' KATIBA, BASI TUTAPIGA KURA YA HAPANA!

  9. #9
    Senior Member
    Join Date
    Jan 2014
    Posts
    254
    Rep Power
    5
    Likes Received
    17
    Likes Given
    0

    Re: WITO WA KUISOMA KATIBA MPYA TUIELEWE HALAFU TUIPIGIE KURA TUITAKAYO

    Kimsingi Katiba ingeletwa na Tume ya Jaji Waryoba na kisha kuboreshwa Bunge la Katiba sasa ndo ingeitwa Pendekezwa ili wanannchi waamue ndiyo ama hapana. Sasa inadhihirika kwamba Katiba ni ya serikali ya CCM na ndiyo maana vyombo vya habari vya serikali ya CCM, viongozi wa serikali ya CCM, Viongozi wa CCM ndio hao hao wanaoipigia debe ipite kwa kura ya Ndiyo.

    Mungu kawaonyesha wazi wazi sasa mnaona wanavyojikanyaga kwa kutoa matamko yasiyotekelezeka, Oh Kura ya Maoni tarehe 30.04.2015, Kura ya maoni iko pale pale, wengine wakadiriki kuwadhihaki viongozi wa dini kwamba hawana usafi na mamlaka ya kuzuia kura ya maoni. Sasa tunashuhudia chenga kama za mwenye deni, kuhusu mashine za BVR, Mara zilitakiwa ziwe 15,000, mara tutanunua 8,000 sasa zikaletwa 250 kwa mujibu wa Prof Lipumba sasa zipo 398 sasa kwa nini tusiwe wakweli kulinusuru Taifa letu?

    Ogopeni Mungu maana historia inajiandika kwa yote tunayoyafanya,

  10. #10
    Banned
    Join Date
    Aug 2015
    Posts
    24
    Rep Power
    0
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    Re: WITO WA KUISOMA KATIBA MPYA TUIELEWE HALAFU TUIPIGIE KURA TUITAKAYO

    Web decay.

  11. #11
    Senior Member KISIKI's Avatar
    Join Date
    May 2014
    Posts
    2,831
    Rep Power
    7
    Likes Received
    171
    Likes Given
    339

    Re: WITO WA KUISOMA KATIBA MPYA TUIELEWE HALAFU TUIPIGIE KURA TUITAKAYO

    Katiba mpya itapatikana tu kwa kuitoa ccm madarakani kwani huyo ndie adui namba moja wa maoni ya watanzania. Laana imwendee Sitta na huyu mgombea mwenza wa Magufuli walioshirikiana kuyasigina maoni ya wananchi.

  12. #12
    Senior Member
    Join Date
    Mar 2015
    Posts
    441
    Rep Power
    4
    Likes Received
    4
    Likes Given
    0

    Re: WITO WA KUISOMA KATIBA MPYA TUIELEWE HALAFU TUIPIGIE KURA TUITAKAYO

    ile ya walioba ilikuwa na uafadhali lakini ccm waliikataa kwa kusudi zao sasa ni wachague wann hatuhitaji viongozi wanaogeuza hii nchi shamba la bibi na kuwasahau wanao waweka madarakani

  13. #13
    Senior Member Erasmus's Avatar
    Join Date
    May 2014
    Posts
    406
    Rep Power
    5
    Likes Received
    7
    Likes Given
    3

    Re: WITO WA KUISOMA KATIBA MPYA TUIELEWE HALAFU TUIPIGIE KURA TUITAKAYO

    Akishapita Magufuli katika Uchaguzi Mkuu tujue kuwa Katiba Inayopendekezwa ndio itakuwa Katiba ya Nchi. Sababu ni: Magufuli For Corruption (M4C). Kashfa, matusi, fedha na nguvu kubwa ya vyombo vya dola vinavyotumika sasa ni pamoja na kuhakikisha kuwa Katiba ijayo inawalinda Mafisadi CCM.
    UKWELI UTAKUWEKA HURU DAIMA

  14. #14
    Senior Member
    Join Date
    Jun 2015
    Posts
    497
    Rep Power
    4
    Likes Received
    8
    Likes Given
    0

    Re: WITO WA KUISOMA KATIBA MPYA TUIELEWE HALAFU TUIPIGIE KURA TUITAKAYO

    katiba mpya ndo mpango mzima iyo ya ccm haina faida kwetu,

  15. #15
    Senior Member
    Join Date
    Mar 2015
    Posts
    441
    Rep Power
    4
    Likes Received
    4
    Likes Given
    0

    Re: WITO WA KUISOMA KATIBA MPYA TUIELEWE HALAFU TUIPIGIE KURA TUITAKAYO

    binafsi nataka sheria ya kuwa adhibu vikari viongozi wasiowaadilifu nchi yetu sote kwanini wizi unatokea watu hawachukuliwi hatua na ajabu hatuwezi kuwa na maendeleo kwa ujinga huu katiba inahitaji kubadilishwa

  16. #16
    Banned
    Join Date
    Aug 2015
    Posts
    24
    Rep Power
    0
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    Re: WITO WA KUISOMA KATIBA MPYA TUIELEWE HALAFU TUIPIGIE KURA TUITAKAYO

    Whoa loads of good information.

  17. #17
    Senior Member
    Join Date
    Sep 2015
    Posts
    444
    Rep Power
    3
    Likes Received
    6
    Likes Given
    3

    Re: WITO WA KUISOMA KATIBA MPYA TUIELEWE HALAFU TUIPIGIE KURA TUITAKAYO

    Mungu asaidie hao ccm watoke maana hii hatari

Posting Permissions

  • You may not post new threads
  • You may not post replies
  • You may not post attachments
  • You may not edit your posts
  •