Close

Results 1 to 5 of 5
  1. #1
    Senior Member Malaria Sugu's Avatar
    Join Date
    Dec 2013
    Location
    Mujini
    Posts
    2,295
    Rep Power
    7
    Likes Received
    169
    Likes Given
    29

    MNYIKA AZIDI KUTAPATAPA

    Mnyika awasilisha hoja kupinga kura ya maoni NA ELIZABETH ZAYA

    Mbunge wa Ubungo (Chadema), John Mnyika, amewasilisha taarifa kwa Katibu wa Bunge akitaka Bunge lijadili udhaifu wa katiba inayopendekezwa na kupitisha azimio la kuahirishwa kufanyikakwa kura ya maoni ya wananchi kuamua ama kuikubali au kuikataa katiba hiyo.

    Pia amemtaka Rais Jakaya Kikwete kutangaza kufutatangazo laserikali la kufanyikakwa kura hiyo mwishoni mwaAprili, mwaka huu, hadi uchaguzi mkuu utakapofanyika.

    Akizungumzanawaandishi wa habari jana jijini Dar es Salaam, Mnyikaalisema kama ambavyo Rais Kikwete alitumia sheria kutangaza upigaji kura hiyo, ni vema pia akafanya hivyo kuutenguakwa kuwa kuna udhaifu katika mchakato mzima.

    Alisema zimebaki siku chache kufanyika mchakato huo, lakini hadi sasaelimu kuhusiana na suala hilo haijatolewakwa wananchi.

    “Kwa kuheshimu sheria,Rais ajitokeze atoe tangazo la kulifuta tangazo la serikali la kufanyika kwa kura yamaoni hadi baadaya uchaguzi mkuu. La sivyo, tutakwenda kubanana na udhaifu wa utendaji wake utaanikwa bungeni,” alisemaMnyika.

    Alisema kabla yamchakato huo, serikali ilipaswa kutoaelimu kwa ummamiezi miwili na kutenga siku 30 kwa ajili ya kampeni,lakini vitu hivyo havijafanyika.

    “Sheria inataka kuwe na uandikishaji, utoaji elimu, kampeni na uhakiki wa walioandikishwa katika daftari kama ni sahihi au umechakachuliwa, vitu ambavyo havijafanyika mpaka sasa,”alisema Mnyika.

    Aliongeza: “Rais anakiuka sheria ya nchi kwa kulazimisha kura ya maoni kufanyikaAprili wakati bado kuna udhaifu mkubwa katika mchakato mzima wa zoezi hilo.”

    Aliunga mkono kauli ya aliyekuwa Mwenyekiti wa iliyokuwa Tume ya Mabadiliko yaKatiba, Jaji Joseph Warioba, aliyoitoa wakati akifanya mahojiano na NIPASHE juzi.

    Jaji Wariobaalisema kuraya maoni haiwezi kufanikiwakutokana na maandalizi hafifu.

    Alisema kwa mujibu washeria namba tatu ya mwaka 2014, ambayo inahusu kura ya maoni, jambo la kwanzalinalotakiwakufanyika ni uboreshaji wadaftari lawapigakura, elimu kwa umma kwa kipindi cha miezi miwili kisha kampeni za mwezi mmoja.

    Aliitaka Tume ya Taifa ya Uchaguzi (Nec) kutangaza ratiba kamili ya kila eneo au uboreshaji wadaftari lawapigakura ndani ya wiki hii.

    Alisema uboreshaji wa daftari hilo, ambao ulitakiwakuwahi kwa ajili yakufanikisha zoezi la upigaji kura ya maoni, lakini nalo limecheleweshwa kwa kuishia kuahirishwa mara kwa mara.

    Wengine, ambao Mnyikaalisema wataenda kubanwa bungeni kutokana na udhaifu wa utendaji wao katika kuchelewesha zoezi hilo, ni Ofisi ya Rais, Ofisi yaWaziri Mkuu, Bunge, Wizara ya FedhanaWizara ya Katiba na Sheria.

    Katibu wa Bunge, Dk. Thomas Kashililah, alipotafuta kuzungumzia kama amepokea taarifa ya Mnyika, alisemaalikuwa katika kamati za Bunge zinazoendelea jijini Dar es Salaam, hivyo hakuwapo ofisini.

    Alisema kama taarifahiyo imepelekwaofisini kwake anaamini imepokelewa na itafanyiwa kazi.

    Rais Kikwete alitangaza zoezi lakura ya maoni Novemba4, mwaka jana wakati akizungumza na wazee mjini Dodoma.

    Alisema sheria yakura ya maoni imeainisha mudawa wadau wa katiba kutoa elimu na kufanyakampeni, hivyo akatakasheria hiyo izingatiwe na kuheshimiwaili kuepuka ugomvi.

    Rais Kikwete alisema upigaji wa kuraya maoni kuhusu katiba hiyo utafanyikaAprili 30, baada ya elimu na kampeni juu ya kura hiyo kuanza rasmi Machi 30nakuhitimishwa Aprili 29, mwaka huu kamasheria ya kuraya maoni inavyoelekeza.

    Alisema imezoeleka kampeni ni siku 60, lakini baada ya kushauriana na wanasheria ilionekana siyo lazimaisipokuwa inaamuliwa na rais kwamujibu wa sheria.

    MY TAKE
    SIJAWAHI KUSIKIA HOJA ZA MNYIKA KUKUBALIWA KUSOMWA TOFAUTI NA WABUNGE WENGINE WA UPINZANI KAMA KAFULILA
    Siasa sio Ugomvi, Siasa ni hoja

  2. #2
    Senior Member
    Join Date
    Sep 2014
    Posts
    468
    Rep Power
    4
    Likes Received
    28
    Likes Given
    17

    Re: MNYIKA AZIDI KUTAPATAPA

    Sioni kutapatapa kwa Mnyika unakokusema. Anatekeleza majukumu yake kama alivyotumwa na wananchi
    waliomchagua kuwa mwakilishi wao.

    Naona anayetapatapa ni wewe. Habari inafaa ila kichwa cha habari ni cha kupotosha wananchi wa jimbo lake

  3. #3
    Senior Member
    Join Date
    Dec 2013
    Posts
    390
    Rep Power
    5
    Likes Received
    16
    Likes Given
    7

    Re: MNYIKA AZIDI KUTAPATAPA

    kwa sababu hoja zake ni mwiba kwa mafisadi ndo mana zinapiwa
    "Kila mtu ana haki ya kupa habari. Haki hiyo ikiwa na kikomo, basi haiwezi kuitwa haki."

  4. #4
    Senior Member Erasmus's Avatar
    Join Date
    May 2014
    Posts
    406
    Rep Power
    5
    Likes Received
    7
    Likes Given
    3

    Re: MNYIKA AZIDI KUTAPATAPA

    Tunapozidi kusogelea Oktoba tujiandae kusikia mengi. Kuna upotoshaji, uongo mwingi, kejeli nyingi, matusi mengi lakini yote haya mwisho ni KURA YA NDIYO kwa UKAWA na WAGOMBEA WAKE.
    UKWELI UTAKUWEKA HURU DAIMA

  5. #5
    Senior Member
    Join Date
    Dec 2013
    Posts
    390
    Rep Power
    5
    Likes Received
    16
    Likes Given
    7

    Re: MNYIKA AZIDI KUTAPATAPA

    Malaria Sugu unamfikia Mnyika kwa uzalendo?
    "Kila mtu ana haki ya kupa habari. Haki hiyo ikiwa na kikomo, basi haiwezi kuitwa haki."

Posting Permissions

  • You may not post new threads
  • You may not post replies
  • You may not post attachments
  • You may not edit your posts
  •