Close

Results 1 to 8 of 8

Thread: NAOMBA KUULIZA

  1. #1
    Senior Member
    Join Date
    Dec 2013
    Posts
    299
    Rep Power
    5
    Likes Received
    13
    Likes Given
    8

    NAOMBA KUULIZA

    Hakimu anapokufunga bila ya hatia.
    Naweza kumdai fidia?

    MAELEZO.
    endapo hakimu kanifunga kumbe baadae nikaonekana na mahakama ya rufaa sina hatia. naweza kumdai fidia hakimu alienifunga mwanzo?

  2. #2
    Senior Member
    Join Date
    Dec 2013
    Posts
    236
    Rep Power
    5
    Likes Received
    7
    Likes Given
    6

    Re: NAOMBA KUULIZA

    sheria ni msumeno
    Siasa za tanzania ndio siasa bora kuliko siasa zote duniani.

  3. #3
    Senior Member Mozila Fire Fox's Avatar
    Join Date
    Jan 2014
    Location
    Tanzania
    Posts
    731
    Rep Power
    5
    Likes Received
    4
    Likes Given
    32

    Re: NAOMBA KUULIZA

    mara nyingi naona wanaofunguliwa kesi za madai ni walio/alio kushitaki, kuhusu hakimu hapo pagumu. Ila kama kakufunga kwa hila zake binasfi inabidi awajibishwe tu.

  4. #4
    Junior Member
    Join Date
    Jan 2014
    Location
    Dar es salaam
    Posts
    9
    Rep Power
    0
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    Re: NAOMBA KUULIZA

    Hakika kuna haki ya kufungua kesi ya madai, na madai yako yataelekezwa kwa waliokushataki na sio hakimu aliyesimamia kesi yako. Ila endapo ushahidi aliopewa hakimu kutoka kwa mshitaki ulionekana wazi kutokuwa na mashiko ya kukuweka hatian ila yeye kwa hila zake binafsi ambazo unaweza ukazithibitisha mbele ya baraza la mahakama basi unayo haki na nafasi ya kumshitaki huyo hakimu. I THINK SO.

  5. #5
    Member
    Join Date
    Jan 2014
    Posts
    97
    Rep Power
    5
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    Re: NAOMBA KUULIZA

    Quote Originally Posted by Sifuri View Post
    Hakimu anapokufunga bila ya hatia.
    Naweza kumdai fidia?

    MAELEZO.
    endapo hakimu kanifunga kumbe baadae nikaonekana na mahakama ya rufaa sina hatia. naweza kumdai fidia hakimu alienifunga mwanzo?
    Hao Mahakimu wangekuwa wanashtakiwa nafikiri kazi ya uhakimu ingekuwa ngumu na isiyotekelezeka. Just imagine Hakimu kashtakiwa kwa kila kesi atakayoendesha, wengi, kama si wote, watakimbia hiyo kazi!! Ndio maana Judicial Officers wote hawashtakiwi kwa makosa waliyofanya "in the course of business!"

  6. #6
    Junior Member
    Join Date
    Jan 2014
    Posts
    2
    Rep Power
    0
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    Re: NAOMBA KUULIZA

    Quote Originally Posted by Sifuri View Post
    Hakimu anapokufunga bila ya hatia.
    Naweza kumdai fidia?

    MAELEZO.
    endapo hakimu kanifunga kumbe baadae nikaonekana na mahakama ya rufaa sina hatia. naweza kumdai fidia hakimu alienifunga mwanzo?
    Huwezi kumdai fidia hakimu, kwani uamuzi alioutoa ulikuwa ni wa mahakama.

    Pia ikumbukwe kuwa, Hakimu huwa hakosei bali huteleza. Wanasheria tuna msemo kuwa "the magistrate or judge does not mistaken. But erred in law

  7. #7
    Senior Member
    Join Date
    Jan 2014
    Posts
    387
    Rep Power
    5
    Likes Received
    18
    Likes Given
    5

    Re: NAOMBA KUULIZA

    Huu ni usanii

  8. #8
    Senior Member
    Join Date
    May 2014
    Posts
    431
    Rep Power
    5
    Likes Received
    34
    Likes Given
    24

    Re: NAOMBA KUULIZA

    Katika nchi iliyokomaa kwa umri wa nusu karne (50) ya kujitawala (Uhuru), hakika tunashuhudia mauzauza mengi ya kustaajabisha hasa wanyonge huko mahakamani kiasi kusababisha swali ambalo mdau kauliza kutaka kufahamu....swali zuri sana!

    Sisi ambao si wanasheria bila shaka tunayo maoni kutokana na uzoefu na maumivu tokana na Mahakimu ambao wamechangia taasisi ya Mahakama kuwa miongoni mwa taasisi nyeti za kisheria ambazo haki imewekwa sokoni, wanufaika kwa utajiri wa ghafla wakiwa Mahakimu, vijana wadogo kwa wakubwa!

    Katika mazingira ya soko huria la haki kuwekwa sokoni mchana kweupe, na uongozi madhubuti kukosekana kitaasisi, achilia mbali kitaifa, kuthibiti ufisadi huo kumshitaki huyo hakimu hata km fursa ipo, mnyonge atanyongwa tu!! Lakini kama tulivyodokezwa hapo juu, hao wataalam, wasomi huwa hawakosei! Iwe iwavyo kuna kamsemo nimepata kukasikia wakisema "The Law is an ass", wana maana gani? Naweza kubahatisha tu maana ikiwa kwamba mambo ya sheria hayajanyooka sana, yamepinda pinda sana!

Posting Permissions

  • You may not post new threads
  • You may not post replies
  • You may not post attachments
  • You may not edit your posts
  •