Close

Results 1 to 4 of 4
  1. #1
    Senior Member Kansiime's Avatar
    Join Date
    Feb 2015
    Posts
    358
    Rep Power
    5
    Likes Received
    12
    Likes Given
    36

    Kuna matumizi HEWA ya fedha za Ruzuku ndani ya CHADEMA

    Kuna mambo sijui kwa nini CHADEMA hawahoji. Wafuasi wengi wa CHADEMA ni kama wamepigwa ganzi kwenye vidole na midomo yao. Sielewi ni kwa nini wakati kila kitu kipo wazi.

    Tunaambiwa kuwa CHADEMA wanapata ruzuku zaidi ya milioni 600. Takwimu zingine zinasema milioni 800. Hiki si siasi kidogo cha pesa. Hata hivyo pamoja na kujua kiasi cha fedha kinachoingia, hatujui matumizi yake na wala hakuna anayejitokeza kuomba mrejesho wa matumizi hayo.

    Mimi kama mtanzania na mmoja wapo wa walipa kodi, nina wajibu wa kuhoji hili kwa vile naamini kwenye hizo fedha, kuna asilimia fulani inatoka kwangu. Lazima nijue wanaitumiaje.

    Awali tuliambiwa kuwa Mbowe amenunua nyumba Dubai kutokana na fedha za Ruzuku.

    Tukaambiwa hapa leo kuwa Mbowe anachota milioni 150,000 kila mwezi.

    Viongozi wa chama wengi wanaambiwa wajitolee kutumikia chama na wanafanya hivyo bila ya malipo. Leo mwenyekiti anatumia kampuni yake kufilisi fedha za ruzuku! Haikubaliki!

    CHADEMA hawana na hawana mpango wa kujenga Ofisi. Makao Makuu iliyopo Ufipa ni jengo la kupanga na wanalipa zaidi ya milioni 10 kwa Mwezi kama gharama za pango. Je fedha hizo zisingetosha kujenga Ofisi yao?

    Ni wakati sasa kwa Serikali kupitia Mkaguzi na Mdhibiti wa Hesabu za Serikali kupitia nyaraka zote za matumizi ya fedha za ruzuku ndani ya CHADEMA. Zinapigwa vibaya sana na matumizi yake hayaeleweki

  2. #2
    Senior Member
    Join Date
    Jun 2015
    Posts
    722
    Rep Power
    5
    Likes Received
    23
    Likes Given
    1

    Re: Kuna matumizi HEWA ya fedha za Ruzuku ndani ya CHADEMA

    wewe msemaji wa Chadema?
    punda hajasoma lakini kazi hakosi

  3. #3
    Senior Member Mshangai's Avatar
    Join Date
    Jan 2014
    Posts
    188
    Rep Power
    7
    Likes Received
    18
    Likes Given
    13

    Re: Kuna matumizi HEWA ya fedha za Ruzuku ndani ya CHADEMA

    Hivi nani ana matumizi mabaya ya ruzuku kati ya hawa wawili.
    Mmoja watumishi wa chama wanalipwa mishahara kila Mwezi na michango ya mifuko ya jamii inakwenda kama kawaida na mwingine yeye hajalipa mishahara kwa miezi saba na michango ya watumishi haiendi kwenye mifuko ya jamii?
    Mbaya zaidi mitambo ya kuchapia magazeti iliyo nunuliwa kwa ruzuku viongozi wanaiba na kuiuza kama chuma chakavu?

  4. #4
    Senior Member
    Join Date
    Aug 2015
    Posts
    2,802
    Rep Power
    7
    Likes Received
    89
    Likes Given
    66

    Re: Kuna matumizi HEWA ya fedha za Ruzuku ndani ya CHADEMA

    Quote Originally Posted by Kansiime View Post
    Kuna mambo sijui kwa nini CHADEMA hawahoji. Wafuasi wengi wa CHADEMA ni kama wamepigwa ganzi kwenye vidole na midomo yao. Sielewi ni kwa nini wakati kila kitu kipo wazi.

    Tunaambiwa kuwa CHADEMA wanapata ruzuku zaidi ya milioni 600. Takwimu zingine zinasema milioni 800. Hiki si siasi kidogo cha pesa. Hata hivyo pamoja na kujua kiasi cha fedha kinachoingia, hatujui matumizi yake na wala hakuna anayejitokeza kuomba mrejesho wa matumizi hayo.

    Mimi kama mtanzania na mmoja wapo wa walipa kodi, nina wajibu wa kuhoji hili kwa vile naamini kwenye hizo fedha, kuna asilimia fulani inatoka kwangu. Lazima nijue wanaitumiaje.

    Awali tuliambiwa kuwa Mbowe amenunua nyumba Dubai kutokana na fedha za Ruzuku.

    Tukaambiwa hapa leo kuwa Mbowe anachota milioni 150,000 kila mwezi.

    Viongozi wa chama wengi wanaambiwa wajitolee kutumikia chama na wanafanya hivyo bila ya malipo. Leo mwenyekiti anatumia kampuni yake kufilisi fedha za ruzuku! Haikubaliki!

    CHADEMA hawana na hawana mpango wa kujenga Ofisi. Makao Makuu iliyopo Ufipa ni jengo la kupanga na wanalipa zaidi ya milioni 10 kwa Mwezi kama gharama za pango. Je fedha hizo zisingetosha kujenga Ofisi yao?

    Ni wakati sasa kwa Serikali kupitia Mkaguzi na Mdhibiti wa Hesabu za Serikali kupitia nyaraka zote za matumizi ya fedha za ruzuku ndani ya CHADEMA. Zinapigwa vibaya sana na matumizi yake hayaeleweki
    Tupe evidence ya hayo matumizi hewa ya ruzuku

Posting Permissions

  • You may not post new threads
  • You may not post replies
  • You may not post attachments
  • You may not edit your posts
  •