Close

Results 1 to 14 of 14
  1. #1
    Senior Member
    Join Date
    Dec 2013
    Posts
    139
    Rep Power
    6
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    Nitakopa hadi lini?

    Wadau naombeni msaada wenu wa mawazo; ninafanya kazi kwenye kakampuni flani hapo jijini Mbeya, nina mke na watoto wawili na msaidizi wa kazi hapa nyumbani. mshahara wangu kwa kweli ni sh. 400,000/- mtoto wangu wa kwanza anasoma hizi shule zetu za siku hizi za Kiinglish, huyu wa pili bado ananyoma. Tatizo nililonalo ni hili; nikishapata tu mshahara hela haitoshi kabisa katika kukidhi matumizi kwa familia yangu(Kulipa kodi ya nyumba, kulipa ada ya mtoto shule, kumlipa msaidizi wa kazi nyumbani, chakula, malazi nk) kila mwezi lazima nikope kwa Mangi. nimechoka sana hii tabia ya kukopa, wenzangu mnafanyaje mbona naona mnafanikiwa sana; mnajenga nyumba, mnanunua magari!!! Nipeni mawazo wadau nami niondokane na hili tatizo

  2. #2
    Member
    Join Date
    Dec 2013
    Posts
    30
    Rep Power
    0
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0
    Quote Originally Posted by Mpamato View Post
    Wadau naombeni msaada wenu wa mawazo; ninafanya kazi kwenye kakampuni flani hapo jijini Mbeya, nina mke na watoto wawili na msaidizi wa kazi hapa nyumbani. mshahara wangu kwa kweli ni sh. 400,000/- mtoto wangu wa kwanza anasoma hizi shule zetu za siku hizi za Kiinglish, huyu wa pili bado ananyoma. Tatizo nililonalo ni hili; nikishapata tu mshahara hela haitoshi kabisa katika kukidhi matumizi kwa familia yangu(Kulipa kodi ya nyumba, kulipa ada ya mtoto shule, kumlipa msaidizi wa kazi nyumbani, chakula, malazi nk) kila mwezi lazima nikope kwa Mangi. nimechoka sana hii tabia ya kukopa, wenzangu mnafanyaje mbona naona mnafanikiwa sana; mnajenga nyumba, mnanunua magari!!! Nipeni mawazo wadau nami niondokane na hili tatizo
    fanya ufisadi

  3. #3
    Senior Member
    Join Date
    Dec 2013
    Posts
    139
    Rep Power
    6
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0
    Ningejua huo ufisadi unafanyikaje ningefanya. jamani wadau msaada

  4. #4
    Senior Member
    Join Date
    Dec 2013
    Posts
    390
    Rep Power
    6
    Likes Received
    16
    Likes Given
    7
    Wakati unaenda kazini, mwambie mkeo afanye ujasiliamali hata auze maandazi itasaidia gharama za chakula cha familia.

  5. #5
    Member
    Join Date
    Dec 2013
    Posts
    30
    Rep Power
    0
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0
    Quote Originally Posted by Mpamato View Post
    Ningejua huo ufisadi unafanyikaje ningefanya. jamani wadau msaada

    Nitafute nitakufundisha wiki tu utatembe na matako saaaaaafi kabisa

  6. #6
    Senior Member Ngwindimba's Avatar
    Join Date
    Dec 2013
    Posts
    235
    Rep Power
    6
    Likes Received
    8
    Likes Given
    0
    Quote Originally Posted by Mnukanuka View Post

    Nitafute nitakufundisha wiki tu utatembe na matako saaaaaafi kabisa

    Sidhani kama unatakiwa kuishi Tanzania maana we huna tofauti na kirusi

  7. #7
    Senior Member Kilaza's Avatar
    Join Date
    Feb 2014
    Posts
    3,033
    Rep Power
    9
    Likes Received
    8
    Likes Given
    0
    KUMBE MNUKANUKA UNANUKA UFISADI NA MM NATAKA KUJUA NITAKUPATAJE

  8. #8
    Member
    Join Date
    Dec 2013
    Posts
    31
    Rep Power
    0
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0
    Quote Originally Posted by Kilaza View Post
    KUMBE MNUKANUKA UNANUKA UFISADI NA MM NATAKA KUJUA NITAKUPATAJE
    sikushauri kumfuata mtu wa dizaini hiyo maana utapotea

  9. #9
    Member
    Join Date
    Dec 2013
    Posts
    30
    Rep Power
    0
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0
    Jamani humu ndani mtu akiomba ushauri anatarajia kupata mawazo ambayo yataenda kuwa msaada kwa kile kilichomsukua kuomba ushauri au mawazo lakini naona wengi humu wanafanya mchezo kwa kutoa majibu mepesi katika masuala magumu, tuache hizo tuutumia MF vizuri kama lengo la walioianzisha

  10. #10
    Junior Member
    Join Date
    Dec 2013
    Posts
    20
    Rep Power
    0
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0
    Quote Originally Posted by Mpamato View Post
    Wadau naombeni msaada wenu wa mawazo; ninafanya kazi kwenye kakampuni flani hapo jijini Mbeya, nina mke na watoto wawili na msaidizi wa kazi hapa nyumbani. mshahara wangu kwa kweli ni sh. 400,000/- mtoto wangu wa kwanza anasoma hizi shule zetu za siku hizi za Kiinglish, huyu wa pili bado ananyoma. Tatizo nililonalo ni hili; nikishapata tu mshahara hela haitoshi kabisa katika kukidhi matumizi kwa familia yangu(Kulipa kodi ya nyumba, kulipa ada ya mtoto shule, kumlipa msaidizi wa kazi nyumbani, chakula, malazi nk) kila mwezi lazima nikope kwa Mangi. nimechoka sana hii tabia ya kukopa, wenzangu mnafanyaje mbona naona mnafanikiwa sana; mnajenga nyumba, mnanunua magari!!! Nipeni mawazo wadau nami niondokane na hili tatizo
    Hadi pale Yesu atakaporudi mkuu, kama hukuumiza kichwa chako utabakia unalalamika kila kukicha, uoga wako ndio umaskini wako.

  11. #11
    Senior Member
    Join Date
    Dec 2013
    Posts
    157
    Rep Power
    6
    Likes Received
    11
    Likes Given
    0
    Ufisadi umeshawaingia watu kwenye damu mpaka mtu akiomba ushauri anaambiwa awe fisadi? nchi imefikia pabaya!

  12. #12
    Member
    Join Date
    Dec 2013
    Posts
    30
    Rep Power
    0
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0
    Quote Originally Posted by Ulumba View Post
    Ufisadi umeshawaingia watu kwenye damu mpaka mtu akiomba ushauri anaambiwa awe fisadi? nchi imefikia pabaya!
    sasa unataka watajirike peke yao? kama njia ya kujikomboa katika maisha ni hiyo kwanini na sisi tusifanye, utabaki na ushanmba wako hivyo hivyo ache wenzio tutusue

  13. #13
    Senior Member Ngwindimba's Avatar
    Join Date
    Dec 2013
    Posts
    235
    Rep Power
    6
    Likes Received
    8
    Likes Given
    0
    Quote Originally Posted by Ulumba View Post
    Ufisadi umeshawaingia watu kwenye damu mpaka mtu akiomba ushauri anaambiwa awe fisadi? nchi imefikia pabaya!
    hapo umenena ndugu yangu maana kila mtu anaamini kuwa ili afanikiwe katika maisha lazima afanye ufisadi hii ni hatua mbaya sana tumefikia na tusipoangalia tutateketea kabisa

  14. #14
    Junior Member
    Join Date
    Dec 2013
    Posts
    17
    Rep Power
    0
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0
    utafananyaje na wewe unataka

Posting Permissions

  • You may not post new threads
  • You may not post replies
  • You may not post attachments
  • You may not edit your posts
  •