Close

Results 1 to 4 of 4
  1. #1
    Junior Member
    Join Date
    Dec 2013
    Posts
    10
    Rep Power
    0
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    - Mwenye hoja nzuri hebu atueleze namna shule za kata zilivyochangia kukuza yetu

    - Mwenye hoja nzuri hebu atueleze namna shule za kata zilivyochangia kukuza elimu ya Tanzania

  2. #2
    Junior Member
    Join Date
    Dec 2013
    Posts
    21
    Rep Power
    0
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0
    Quote Originally Posted by Gwegwe View Post
    - Mwenye hoja nzuri hebu atueleze namna shule za kata zilivyochangia kukuza elimu ya Tanzania

    ukiamua kuingia kwenye MF jaribu kutuliza akili yako na kutuandikia mada zenye nguvu kwani unaandika mada fupi sana ambazo kimsingi unarudia kichwa cha h=habari yao. hakuna kilichochangiwa na shule za kata kwani kuna majengo tu, elimu hakuna

  3. #3
    Senior Member Mozila Fire Fox's Avatar
    Join Date
    Jan 2014
    Location
    Tanzania
    Posts
    731
    Rep Power
    6
    Likes Received
    4
    Likes Given
    32

    Re: - Mwenye hoja nzuri hebu atueleze namna shule za kata zilivyochangia kukuza yetu

    Kimsingi haijakuza elimu kwa namna ya kujadilika na kuleta mashiko. Ila imefanya vijana wetu atleast kufahamu kitu hiki "Alaa kumbe elimu ya sekondari ipo hivi"
    Kwenye ufaulu hamna kitu.
    Ushauri kwako mleta mada " Jitahidi unapo leta mada jipange ulete japo muhtasari wa kile ukiendeacho. Kwa mada hii ni dhahiri hukujipanga vya kutosha kuweka uliyo ya wasilisha.
    Mungu ibariki Tanzania.

  4. #4
    Junior Member
    Join Date
    Jan 2014
    Posts
    5
    Rep Power
    0
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    Re: - Mwenye hoja nzuri hebu atueleze namna shule za kata zilivyochangia kukuza yetu

    Hatuwezi kusena shule za kata hazijachangia kukua kwa elimu ya nchi hii....Kwani kuna wanafunzi kutoka shule za kata wamefanikiwa kusoma na hata kujiunga na elimu ya juu... shule zilizokuwepo mapema kama Mzumbe,Tabora boys,Kibaha,na nyingine kongwe zisingetosha kulingana na idadi ya watanzania kuongezeka, hivyo hitaji la elimu kuwa kubwa...hivo njia mbadala ilikuwa mhm kuchukuliwa na ndo hizo shule za kata zilizotumika kama altenative...hata hivo wapo wanafunz wengi bora ambao wamepita katika shule za kata na wanauwezo mzuri kitaaluma kama wale waliosoma shuke kongwe...ni hazina kwa taifa....pia ni shule za kata hizo ndizo zinachukuwa idadi kubwa ya wanafunzi ambao wachache kati yao hufanikiwa kufikia elimu ya juu na hata kuajiliwa na kuwa wafanyakazi bora..NI FAIDA KWA TAIFA...ipo mifano... mwaka 2011kati ya wanafunzi 20(male and female) waliofaulu vizuri mtihani ya kidato cha sita walitoka shule za kata katika elimu yao ya olevel...pia shule kama Vwawa iliyoko mbozi iliyoanzishwa kama ya kata ilikuwa miongoni mwa shule kumi bora...Mwaka 2012 MADIBIRA sekondary iliyoko Mbalali Mbeya ilikuwa ya 11 kitaifa shule zilizofanya vizr kidato cha sita wakat ikiwa imeanzishwa kama shule mbadala ya a level ili kuweza kuakomodate wanafunzi wanaongezeka idadi kila siku na kukosa shule za Alevel za selikal yaan kongwe ambazo hazitoshi....Tusizidharau ingawa zinamapungufu yake.....naomba kuwasilisha....MUNGU IBARIKI TANZANIA

Posting Permissions

  • You may not post new threads
  • You may not post replies
  • You may not post attachments
  • You may not edit your posts
  •