Close

Results 1 to 7 of 7
  1. #1
    Junior Member
    Join Date
    Mar 2016
    Posts
    26
    Rep Power
    0
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    RUSHWA YA NGONO SERIKALINI

    Nilikuwa ninashangaa sikufahamu rushwa ya ngono ni kitu gani. Lakini hatimaye nimefahamu hivi karibuni kwamba kumbe rushwa ya ngono ni pale ambapo mtu anatoa mwili wake ili kupata manufaa fulani (Kazi, Cheo, upendeleo wa kupelekwa masomoni nk.).

    Yanayokuwepo mpaka yakatungiwa sheria kweli utafiti wa kina unakuwa umefanywa. Ni jambo ambalo ukilisikia juu-juu mtu hawezi kujua ni nini na linafanyika wapi. Kumbe ni tatizo ambalo lipo mahali kwingi tu.

    Yako maeneo ambayo mtu wa jinsia ya kike hawezi kupata kazi mpaka Bosi apewe rushwa ya ngono. Yapo maeneo vyuoni ambayo mwanafunzi wa kike mwenye sura ya kuvutia hawezi kufaulu mtihani mpaka atoe rushwa ya ngono.

    Mambo yanayohusishwa na rushwa ya ngono yameshamiri sana katika Chuo cha Ufundi Arusha imefahamika. Katika hali isiyoweza kufahamika na ambayo inahusishwa na rushwa ya ngono ni pale ambapo mfanyakazi mmoja wa jinsia ya kike (jina linahifadhiwa kwa sasa) alipoajiriwa kwa upendeleo maalumu. Baada tu ya kuajiriwa alipelekwa masomoni na kuchukua nafasi ya wafanyakazi aliowakuta. Zaidi ni pale ambapo mteule huyu anaposomea kitu tofauti na matakwa ya ajira yake. Inaelezwa kwamba mlengwa huyu aliweza kutimiza masharti ya wakubwa wa Chuo ndio maana yeye anapeta tu.

    Kadhalika, katika Bodi ya utawala ya Chuo mambo ni vilevile. Katika Bodi hiyo yuko mjumbe mmoja wa jinsia ya kike (jina linahifadhiwa kwa sasa) ambaye amekuwa kama mjumbe wa kudumu katika Bodi ya Chuo. Katika kile kinachoitwa kutokuwa na idadi ya kutosha ya wajumbe wa jinsia ya kike, mjumbe mmoja (jina linahifadhiwa kwa sasa) ameongezwa kwa mamlaka ya Mkuu wa Chuo. Taarifa zinasema wawili hawa katika Bodi ya Chuo wamekuwepo kwa kukidhi mahitaji ya Mkuu wa Chuo.

    Ikumbukwe kwamba Mkuu wa chuo kwa kile kinachoitwa kutotii Sheria na kuonesha mamlaka yake kwa wanajumuiya ya Chuo, alidiriki hata kufanya kazi ambayo ni ya mamlaka ya Mkuu wa Nchi na Serikali ambaye ni Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Kazi hiyo ni kuteua Mwenyekiti wa Bodi ya Chuo.

    Mmoja wa wafanyakazi alimwambia mwandishi wa habari hii kwamba yaani, Mkuu wa Chuo ametembea koote, wanafunzi, wafanyakazi, baadhi ya wajumbe wa Bodi na sasa anataka kwenda mpaka kwa wake za wafanyakazi, atakuwa na pepo la ngono amezidi. Amesema ndio maana mke alimkimbia na akaondoka na watoto wasipate shida, maana huyu ni mhuni kabisa alisema.

    Alidokeza kwamba kuna mfanyakazi wa kike (jina linahifadhiwa kwa sasa) ambaye amekataa kabisa kufanya upuuzi huo. Kilichotokea ni kwamba mfanyakazi huyo amechanganywa na hao wanaoitwa wakubwa wa chuo mpaka sasa ameamua kuacha kazi. Hata kuacha kazi kwake imekuwa ngumu, eti anatakiwa kuwalipa wakubwa wa chuo kwa usumbufu. Ni mambo ya ajabu sana na yanatendeka chini ya Serikali hihi ya Mh. Magufuli. Binadamu wawili wanaweza kutesa mamia ya wafanyakazi kiasi hiki aliuliza mfanyakazi huyo?

    Wakubwa wa Chuo wamefanya ufisadi wa pesa mpaka wamechoka, sasa wanaendelea na ufisadi wa ngono


    Na Mwandishi Maalumu

  2. #2
    Junior Member
    Join Date
    Mar 2016
    Posts
    28
    Rep Power
    0
    Likes Received
    1
    Likes Given
    0

    Re: RUSHWA YA NGONO SERIKALINI

    Yaani Viongozi wa chuo wana kazi mbili tu. Kazi kubwa walizonazo ni kufikiria kuiba pesa na mali nyingine za chuo pamoja na ngono basi!. Zaidi ya pesa TZS 3.5 bilioni haijulikani zilipo huku wakichukua/kuiba zaidi ya matofali 20,000 na kwenda kufanyia shughuli zao binafsi USA na Njiro Arusha.

    Kwenye mambo ya ngono wameenda mpaka ngazi ya Bodi ya Chuo. Wajumbe wawili wamewekwa maalumu kwa kazi hiyo. Wafanyakazi wanne waliajiriwa maalumu kwa kazi hiyo. Hata kwa wanafunzi wanapitapita, wanafunzi wenyewe wanawajua na hakuna ubishi.

    Katika mazingira ya aina hii, sijui kama kuna kazi yoyote inafanywa hapo. Hata swala zima la taaluma ni Mungu saidia maana hii ni hujuma kwa Taifa. Wazazi wanatuma watoto wao Chuoni kwa nia njema, Serikali inapeleka wanafunzi chuoni kwa nia njema, kumbe wanapelekwa kwa wahuni fulani tu!

  3. #3
    Member
    Join Date
    Feb 2015
    Posts
    56
    Rep Power
    3
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    Re: RUSHWA YA NGONO SERIKALINI

    Ni kweli. Mambo ya ngono yanafanya wafanyakazi wengine hasa wa jinsia ya kike wakose haki yao kwani inavyoonekana mfanyakazi yeyote ambaye hakubaliani na mabosi hasa, mkuu kabisa na msaidizi wake mmoja, hapewi haki yake inavyostahili.
    Kuna mdada mmoja inasadikika amekuwa na misimamo hivyo kuwekewa vikwazo kwenye nafasi yake ya kusoma, hata akaandika barua ya kuacha kazi. Na inavyosemekana amesha acha kazi. Kisa! Usipokubaliana na mabosi kwenye masuala ya ngono, utasumbuliwa mpaka utaacha kazi.

  4. #4
    Senior Member
    Join Date
    Nov 2015
    Posts
    133
    Rep Power
    3
    Likes Received
    4
    Likes Given
    2

    Re: RUSHWA YA NGONO SERIKALINI

    Mhe Rais kama unasikia kilio cha chuo hiki tafadhari peleka wataalamu wakafanye uchunguzi ili kuepusha fedhea hii ni aibu kwa taifa ukizingatia wanatoa taaluma je nini Quality ya taaluma hiyo kama sio nayo inaharufu ya Ngono Tanzania bila ngono hatuendi
    Chama Imara CCM Daima]

  5. #5
    Senior Member
    Join Date
    Mar 2015
    Posts
    441
    Rep Power
    3
    Likes Received
    4
    Likes Given
    0

    Re: RUSHWA YA NGONO SERIKALINI

    kwani hicho chuo kinaogopwa au vip mbona malalamiko haya ishi kulikoni binafsi nimechoshwa na habari za chuo hicho kama
    shida za watanzania nina zijua

  6. #6
    Member
    Join Date
    Feb 2015
    Posts
    56
    Rep Power
    3
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    Re: RUSHWA YA NGONO SERIKALINI

    Ubungo President, ni masikitiko kwani wakati mkuu wa Chuo na msaidizi wake mmoja, wamefanya ufisadi wa kutisha katika chuo hiki, haikutosha wamechukua hadharani matofali yapatayo 20,000 na kwenda kujengea nyumba zao binafsi. Na wakati huo huo kuna uhaba mkubwa wa mabweni ya kulala hasa wanafunzi wa kike. Inasikitisha sana pale ambapo kuna wasichana wa Chuo hiki wanaopanga mtaani huku matofali ambayo yangetosha kujenga hosteli na hawa watoto wakalala, yanachukuliwa na watawala bila woga wowote. Wengi wa wanafunzi hawa wana umri mdogo kiasi kwamba bado wanahitaji malezi. Watoto hawa tunawahurumia sana kwani si wenyeji wa mkoa huu, wanatokea mikoani mbali na wazazi wao. Lakini cha kusikitisha ni pale ambapo wanafunzi hawa hawafanyi vizuri kutokana na mazingira yanavyowaathiri, na wengine wameishia kupata mimba wangali wanahitaji elimu.

  7. #7
    Junior Member
    Join Date
    Jan 2015
    Posts
    29
    Rep Power
    0
    Likes Received
    1
    Likes Given
    1

    Re: RUSHWA YA NGONO SERIKALINI

    Quote Originally Posted by livingstone View Post
    Mhe Rais kama unasikia kilio cha chuo hiki tafadhari peleka wataalamu wakafanye uchunguzi ili kuepusha fedhea hii ni aibu kwa taifa ukizingatia wanatoa taaluma je nini Quality ya taaluma hiyo kama sio nayo inaharufu ya Ngono Tanzania bila ngono hatuendi

    Wakubwa wa Chuo wanakwenda na Takwimu kwamba idadi ya wanafunzi imeongezeka. Hawasemi ubora/kiwango (Quality ya products) wahitimu iko vipi sokoni. Hawasemi ni kwa idadi gani wanafunzi wa kike wanaodahiliwa mwaka wa kwanza wanaweza kumaliza masomo yao salama, (walidahiliwa wangapi na walimaliza wangapi).

    Ni nini tatizo la wanafunzi hao ambao hawakuweza kufika mwisho, inawezekana ikawa miundombinu?, uwezo wao, uwezo wa wanaosaidia elimu yao (facilitators) uzembe, ni nini hasa? Hayo hayasemwi, bali kukaa ofisini kufikiria namna ya kupiga deal na kupata vimwana. Hiyo ndio kazi ya wasomi wa TZ?

    Wasomi wenye uwezo wa kuvusha chuo kutoka kuwa pango la uhuni na kuwa kituo/kitovu bora kabisa cha Taaluma na utafiti kama kilivyokuwa kimebuniwa na Baba wa Taifa hakuna nchi hii?

    Serikali ya Ujerumani na Serikali ya Tanzania zimewekeza kiasi kikubwa hadi kupata Chuo hiki ili Taifa linufaike kupitia kuwepo kwa chuo hiki. Kuendelea kukiacha Chuo hiki kuendelea kufanyika yanayofanyika ni sawa na kuhujumu bidii aliyofanya Baba wa Taifa Hayati Mwal Nyerere.

    Wananchi wa Arusha walihamishwa na serikali ili kupisha ujenzi wa Chuo hiki, kinachofanyika sasa ni hujuma kwa wananchi walioondoka na kuhamia Oltrumet ili chuo kijengwe. Leo hii wamekabidhiwa chuo watu wenye nia ovu. Nia ya kuhujumu jitihada zote hizi zilizofanywa na Taifa kupitia kwa Baba wa Taifa.

    Uongozi uliopewa Chuo umekuwa na ubinafsi, umekuwa na kiburi, umekuwa na roho ya uzinzi, umekuwa na roho ya wizi na kila aina ya kutaka kudhoofisha jitihada nzuri zilizofanywa na Serikali kwa faida ya watanzania wote.

    Yamekuwepo maneno ya upotoshaji kwamba watu wenye nia njema kabisa ya kusaidia jitihada za Rais kupiga vita Ufisadi na matumizi mabaya ya madaraka yanayofanywa katika chuo hiki, kwamba ni watu wenye chuki binafsi na kila kinachosemwa ni majungu ya watu wachache.

    Wananchi wenye mapenzi mema hawataogopa propaganda hizo na wataendelea kupiga kelele kila mahali mpaka pale Serikali yao itakaposikia na kuchukua hatua zinazostahili. Wengi hawapendezwi na uovu unaofanywa katika chuo hiki, ndio maana kelele ni nyingi kuikumbusha Serikali, kwamba liko tatizo hapa.

    Maadamu Mh. Rais hapendi vitendo vyovyote vya kulihujumu Taifa, nina imani siku moja vilio vya wanajumuiya ya Chuo cha Ufundi Arusha vitafanyiwa kazi na Serikali yake

Posting Permissions

  • You may not post new threads
  • You may not post replies
  • You may not post attachments
  • You may not edit your posts
  •