Close

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 25 of 26
  1. #1
    Senior Member
    Join Date
    Sep 2014
    Posts
    468
    Rep Power
    4
    Likes Received
    28
    Likes Given
    17

    BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Bodi ya Uendeshaji au kama inavyojulikana Bodi ya Utawala ya Chuo cha Ufundi Arusha inaendelea/inafanya maandalizi ya kikao chake cha 33 leo tarehe 17-03-2016. Kwa utaratibu uliopo Kikao cha Bodi kitakaa kesho tarehe 18-03-2016

    Bodi hii inaendelea na vikao vyake licha ya kutokuwa na Mwenyekiti wa Bodi. Bodi kwa sasa haina Mwenyekiti kwa kuwa muda wa mwenyekiti wa Bodi aliyekuwepo ulikwisha kisheria. Aliyekuwa mwenyekiti wa Bodi hiyo Bwana Abraham Nyanda, alimaliza muda wake baada ya kuitumikia Bodi hiyo kwa mihula mitatu au kwa muda wa miaka 9 mfululizo.

    Kama ilivyo kisheria, mwenyekiti wa Bodi ya Uongozi wa Chuo huteuliwa na Rais. Inavyofahamika Mwenyekiti wa Bodi ndiye mhimili wa Bodi na hivyo kutokuwepo kunafanya Bodi isiwepo kisheria. Haifahamiki ni mamlaka gani iliyoidhinisha Bodi ya Chuo cha Ufundi Arusha ambayo haipo kisheria kukutana na kuendelea na vikao vya Bodi bila kuwa na Mwenyekiti wa Bodi. Inafahamika kwamba vipindi vya mpito, wakati Bodi ikisubiri kuundwa, mambo ya Taasisi zinazoendeshwa na Bodi, hupitishwa na wizara husika. Kwanini hapa iwe tofauti au je Vikao hivi vina kibali cha Waziri mwenye dhamana ya Elimu?

    Bodi hii ya Chuo imekuwa ikilalamikiwa sana na wafanyakazi wa chuo kwa kuendelea kufumbia macho au kuwa sehemu ya ubadhirifu na ufujaji wa pesa ya umma. Kuwepo kwa vikao vya Bodi hii huvuta hisia za wafanyakazi kwa sababu Bodi ya Uongozi wa chuo huwa inajadili mambo ambayo wafanyakazi hawana habari nayo kabisa.

    Ni mazoea mazuri kwamba Bodi ingejadili mambo ya wafanyakazi yaliyotokana na Baraza la Wafanyakazi lakini kwa Chuo cha Ufundi Arusha mijadala ya Bodi ni siri mithili ya njama za kutaka kupindua nchi.

    Ukiachilia mjadala wa kupitisha matokeo ya wanafunzi, kimsingi hakuna jambo lingine lolote linalopaswa kujadiliwa na Bodi bila kujadiliwa na Baraza la wafanyakazi. Huwa tunashanga na kujiuliza, Bodi ya chuo hiki huwa inajadili mambo yaliyotokea wapi?

    Bodi hiyo inaundwa na wajumbe wafuatao:
    Mkuu wa Chuo Richard J Mushi Masika (Katibu)
    Abrahamu Nyanda (Mwenyekiti aliyemaliza muda wake)
    Christian Wambura Nyahumwa (Makamu M/Kiti)
    Suzan Mnafe Mosha
    Lyne Ukio
    Hyacintha Makileo
    Karoli Njau
    Benedict Lema
    Namnyaki Mattasia (Haijulikani
    Thomas Katebalirwe (Mwakilishi wa Wizara)
    Mbitila Shija (Mwakilishi wa wafanyakazi) na
    Pius Paul (Mwakilishi wa wanafunzi)
    Last edited by Mbunga; 02-07-2016 at 13:51.

  2. #2
    Member
    Join Date
    Dec 2014
    Posts
    78
    Rep Power
    4
    Likes Received
    3
    Likes Given
    1

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Mtu akifuatilia kwa karibu atagundua kwamba hizi ni zile Bodi za vikao vya posho alizo kataa Mheshimiwa Rais

  3. #3
    Member
    Join Date
    Feb 2015
    Posts
    56
    Rep Power
    4
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Tembo, kati ya bodi ambazo ni hasara kwa serikali ya Tanzania mojawapo ni hii ya ATC. Mimi ni mfanyakazi wa hapa na tunavyozungumza Mkuu wa Chuo hiki ameitisha kikao cha bodi kuanzia jana alhamisi. Habazi za huko ndani ya bodi sasa hivi ni kwamba wameitishwa kuzungumza baadhi ya issue ambazo uongozi wa chuo una wasiwasi nazo ili kama serikali itatuma uchunguzi wagonge mwamba. Mara nyingi tuliiambia serikali kwamba bodi ya chuo hiki imeshiriki kufuja hela za umma. Mojawapo ya issue zinazojadiliwa ni kuhusu namna gani watajibu hoja za variations za jengo la umwagiliaji ambalo na ufisadi wa kutisha, maana yake atasema bodi iliidhinisha hizo variations atakapo ulizwa.
    Lazima jamaa huyu atafanikiwa uidanganya serikali, hii ni kwa sababu alisha jaribu na kufanikiwa pale alipojaza watu wa kabila lake ambao ni zaidi ya nusu ya wajumbe wote. Kinachofanyika sasa ni yeye kuonyesha kila kitu kuwa kiliamuliwa na bodi. Ameweza kufoji mambo mbalimbali hapa chuoni na kusema ni bodi. Mfano ni pale alipotunyima sisi wafanyakazi wapya mishahara yetu ya mwezi january, 2014 na kusema bodi ilipangia matumizi mengine. Huyu jamaa ni msiba.

  4. #4
    Member
    Join Date
    Feb 2015
    Posts
    56
    Rep Power
    4
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Haya tena, leo hapa chuoni kulikuwa na kikao kidogo kilichoitishwa cha wanaojiita menejimenti ya Chuo. Baada ya kikao hicho nilimkuta live makamu wa mkuu wa Chuo wa Taaluma akijifariji na jamaa mmoja kwenye korido. Alikuwa akisema kuwa hata wakiletewa TAKUKURU wamewazoea watawapa hela wataondoka tu.

  5. #5
    Member
    Join Date
    Feb 2015
    Posts
    56
    Rep Power
    4
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Masika tambua kuwa uongozi ni dhamana. Umetuhumiwa sana, toka habari zako zilipoanza kuvuma kwenye magazeti mwaka 2013 juu ya ufisadi uliokikumba chuo ambacho ni taasisi ya Umma. Ni dhahiri kwamba wanaokulalamikia ni wafanyakazi. Ni muda sasa wa kujitathmini na kutafakari na kuchukua hatua za kuachia ngazi na kukubali yaishe. Kuna nini unalinda hapo? Iga mifano ya huyu CEO wa NACTE ambaye alituhumiwa mara moja tu na akaachia ngazi kwa kile alichosema kupisha uchunguzi. Pia kuna wabunge wameachia ngazi kwenye kamati zao ili kupisha uchunguzi baada ya kamati zao kutuhumiwa kwa rushwa. Kumbuka pia waziri mkuu wa Zamani Edward Lowasa aliachia ngazi alipotuhumiwa. Hawa wote bado naona ni viongozi mahiri kwa kuwa walitumia hekima na busara kubwa. Achia Ngazi na sema wazi kuwa unapisha uchunguzi ili serikali ijirithishe. Kama una hakika kuwa unayotuhumiwa nayo siyo ya kweli itaonekana tu. Wanaotoa tuhuma hizi ni wafanya kazi wenzako na mimi ni mmojawapo ambaye sikupata mshahara wangu wa January, 2014 na tulipokuwa tunadai mlitutishia kuwa kwenye kipindi cha probation hamtatuthibitisha kwa kutuita mmoja mmoja ili tusiendelee kudai.

  6. #6
    Junior Member
    Join Date
    Mar 2016
    Posts
    26
    Rep Power
    0
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Nafahamu kuwa Rais alifuta posho za vikao vya Bodi za Mashirika na Taasisi za Umma. Ina maana habari hizo
    hazijafika mahali hapo?

    Pia ikiwa muda wa mwenyekiti wa Bodi umekwisha Bodi haiwezi kufanya vikao mpaka ateuliwe mwenyekiti mpya.

    Maana kama vikao vitaendelea bila mwenyekiti wa Bodi, uteuzi wa Rais utakuwa na maana gani?

  7. #7
    Member
    Join Date
    Feb 2015
    Posts
    50
    Rep Power
    4
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Bodi ya Chuo cha ufundi Arusha ni bodi ya mafisadi. Bodi iliyokalia vikao tu na kulipana hakuna tija, Ni bodi ambayo:
    1.Haiko kwa manufaa ya watanzania kwa kuwa haina inachoongeza Chuo Cha ufundi Arusha, bali kulea ufisadi
    2. Ni bodi ambayo hatujui inafanya nini kwa kuwa karibu wote ni watu wa kabila moja na mkuu wa Chuo na wengine walisoma naye, hivyo hakuna
    inachowasaidia wafanyakazi wala wanafunzi bali wao ni kukandamiza jamii ya watu wa ATC.
    3. Ni bodi ambayo imeweza kuongozwa na mkuu wa Chuo badala ya Bodi kuongoza Chuo.
    4. Ni bodi ambayo wajumbe wake humo ndani kila mmjoja ana muda wake wa kuanza ujumbe na wa kumaliza, yaani alichofanya mkuu wa chuo ni vurugu tu
    kwamba kuna wajumbe ambao wana mwaka mmjoja, wengine miwili na wengine wanamalizia vipindi vyao vya mwisho.
    5. Ni bodi ambayo kila mjumbe hajui mwenzake analipwa kiasi gani cha pesa baada ya vikao kwa kuwa kila mmjoja husaini karatasi yake peke yake.
    6. Ni bodi ambayo ni hatari kwa Taifa kwa kuwa haijishughulishi kujua matatizo yanayowakabili wafanyakazi, wala wanafunzi.
    7. Ni bodi ambayo haijui kama kuna ufisadi wa kutisha katika chuo cha ufundi Arusha, imebaki kumlinda mkuu wa Chuo na wasaidizi wake.
    7. Ni bodi ambayo mkuu wa Chuo ameweza kuitumia kugushi nyaraka mbalimbali za maslahi yao binafsi.
    8. Ni bodi ambayo eti tunasikia ilimruhusu mkuu wa chuo kutumia mishahara ya wafanyakazi wapya wapatao 25.
    9. Ni bodi ambayo inapoambiwa shamba la Oljoro ambalo madhumuni yake ni kwa ajili ya shamba darasa, linalimwa na watu binafsi haichukui hatua.
    10. Huenda hata bodi hii ikaidhinisha wafanyakazi hewa hapa chuoni, kwa maslahi ya mkuu wa chuo.
    11. Ni bodi ambayo kuna profesa amejisubmiti kwa mkuu wa chuo kwani amelewa hela anazopewa na mkuu wa chuo kufanya mambo yasiyo na tija kwa taifa.
    12. Ni bodi ambayo imeweza kuidhinisha kuvunja jengo lililojengwa hivi karibuni na ambalo liligharimu 20,000,000. Kulikuwa na umuhimu gani wa kuvunja jengo hili nadhifu wakati chuo kina maeneo mengi ya kujenga? kuna siri gani hapa?
    Bodi hii ni hasara.
    Hivi bodi hii haijui kuwa kuna wanafunzi wa kike wadogo wamekodi vyumba nje ya chuo, na wengine wamelazimika kuacha masomo baada ya kukosa hela za kulipia vyumba? Hiyo gharama ya kuvunja na kujenga jengo ambalo lina takribani miaka mitatu kwa nini isingetumika kuwanusuru watoto hawa?
    Hii ni familia ya wanandugu na siyo bodi kwa ajili ya maendeleo ya Taifa.

  8. #8
    Member
    Join Date
    Feb 2015
    Posts
    32
    Rep Power
    0
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Bodi ya aina hiyo ni majanga kwa Taifa

  9. #9
    Junior Member
    Join Date
    Jan 2015
    Posts
    29
    Rep Power
    0
    Likes Received
    1
    Likes Given
    1

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Menejimenti ikifanya vibaya ni matokeo ya Bodi Mbaya pia

  10. #10
    TUA
    TUA is offline
    Senior Member
    Join Date
    Oct 2014
    Posts
    677
    Rep Power
    4
    Likes Received
    32
    Likes Given
    0

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Nafananisha Bodi hii na ile ya Bandari ambayo Mheshimiwa Rais aliipiga Chini baada ya kugundua kuwa haina ilichokuwa inafanya na hatimae ikawa imeleta hasara kubwa.

  11. #11
    Member
    Join Date
    Dec 2014
    Posts
    78
    Rep Power
    4
    Likes Received
    3
    Likes Given
    1

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Wanaounda Bodi ya Chuo.

    Bodi hii ilipitishwa na Waziri wa Elimu wakati huo Mh Dkt Shukuru Kawambwa.

    Mkuu wa Chuo (Mchaga); Wajumbe wa Bodi ni Abrahamu Nyanda (Family friend); Christian Nyahumwa (School mate); Suzan Mnafe (Mchaga & girlfriend); Lyne Ukio (Mchaga); Hyacintha Makileo (Mchaga); Karoli Njau (Mchaga); Benedict Lema (Mchaga & School mate); Namnyaki Mattasia (Girlfried); Thomas Katebalirwe (Mwakilishi wa Wizara/Bahasha iliyonona); Mbitila Shija (Mwalimu/mfanyakazi wa chuo) na Pius Paul (Mwanafunzi/serikali ya wanafunzi)

    Kila walichojadili na kupitisha ni jinsi gani ya kuhujumu Taifa kwa njia ya ufisadi kama ulivyokwisha kuripotiwa katika mitandao ya jamii na magazetini.

    Chanzo: JF
    Last edited by Tembo; 16-05-2016 at 08:12.

  12. #12
    Member
    Join Date
    Feb 2015
    Posts
    56
    Rep Power
    4
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Du yaani, kati ya wajumbe 12, 6 ni wachaga. Walichaguliwa na nani? Au tuseme watanzania wa makabila mengine hawana sifa za kuwa wajumbe wa Bodi ya Chuo hicho?
    Sasa hapo si dili tu zitakuwa zinapigwa? Habari za Chuo hiki zinatisha sasa.

  13. #13
    Senior Member
    Join Date
    Jun 2015
    Posts
    722
    Rep Power
    4
    Likes Received
    23
    Likes Given
    1

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Ilibaki kubadili lugha rasmi ya kufundishia kuwa kichaga hapo inazungumzwa bodi tu je huko kwingine si hatari tuuuupuuu
    punda hajasoma lakini kazi hakosi

  14. #14
    Junior Member
    Join Date
    Mar 2016
    Posts
    28
    Rep Power
    0
    Likes Received
    1
    Likes Given
    0

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Quote Originally Posted by Tembo View Post
    Wanaounda Bodi ya Chuo.

    Bodi hii ilipitishwa na Waziri wa Elimu wakati huo Mh Dkt Shukuru Kawambwa.

    Mkuu wa Chuo (Mchaga); Wajumbe wa Bodi ni Abrahamu Nyanda (Family friend); Christian Nyahumwa (School mate); Suzan Mnafe (Mchaga & girlfriend); Lyne Ukio (Mchaga); Hyacintha Makileo (Mchaga); Karoli Njau (Mchaga); Benedict Lema (Mchaga); Namnyaki Mattasia (Girlfried); Thomas Katebalirwe (Bahasha iliyonona); Mbitila Shija (Mwalimu) na Pius Paul (Mwanafunzi)

    Kila walichojadili na kupitisha ni jinsi gani ya kuhujumu Taifa kwa njia ya ufisadi kama ulivyokwisha kuripotiwa katika mitandao ya jamii na magazetini.
    Aliyeteua Wajumbe hao wa Bodi alizingatia nini au vigezo gani? Kwangu ninaona kama genge la watu fulani tu. Hapo kwa Bodi hiyo, suala la Elimu na mambo mengine yenye maslahi kwa Taifa hayawezi kupewa nafasi. Hayo ni maoni yangu!

  15. #15
    Senior Member
    Join Date
    Sep 2014
    Posts
    468
    Rep Power
    4
    Likes Received
    28
    Likes Given
    17

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Kuna habari kwamba Mkutano wa 34 wa Bodi ya Chuo cha Ufundi Arusha umeanza maandalizi yake leo tarehe 05/05/2016 na Kikao rasmi cha Bodi kitakaa kesho tarehe 06-05-2016 katika ukumbi wa Bodi. Kama ilivyo ada, kila likitokea jambo, liwe kubwa ama dogo ni lazima lijadiliwe na Bodi. Bodi ni kila kitu kwa Mkuu wa chuo.

    Kuna taarifa kwenye mitandao ya kijamii kwamba Bodi ya Chuo ni kama sehemu ya familia ya Mkuu wa Chuo na imepelekea chuo kukumbwa na Ufisadi mwingi kwa kuwa Bodi imekosa nguvu ya kukemea jambo hilo kwa kuwa Bodi ni sehemu ya ufisadi huo.

    Hata hivyo Kikao kilichofikiriwa kuwa Mkutano wa 34 wa Bodi ni Kamati ya Bodi inayoshughulika na masuala ya Fedha na Mipango ijulikanayo kama FPC. Kamati hiyo inakutana chini ya Mwenyekiti wake Bwana Thomas Katebalirwe ambaye pia ni Mkurugenzi katika Wizara ya Elimu. Jambo kubwa lililojadiliwa ni Taarifa za ubadhirifu mkubwa katika Jengo la Umwagiliaji lililojengwa na kukamilika hivi karibuni.

    Taarifa za jengo hilo zimevuta hisia za Menejimenti ya Chuo na hivyo Mkuu wa Chuo ameitisha kikao cha dharura cha Kamati ya Bodi ili kujadili taarifa hiyo pamoja na taarifa zilizojaa kwenye mitandao. Hii ni nafasi nyingine ya Mkuu wa chuo kuwapa ulaji kwa njia ya kugawa bahasha iliyojaa pesa, Ndugu, Rafiki na jamaa zake walioko kwenye Bodi ya Chuo. Pengine kikao hicho pia kitajadili kushamiri upepo wa watumishi wengi wa chuo kuacha kazi kwa sababu mbalimbali lakini kubwa ikiwa ni kutoridhika na jinsi Chuo kinavyoendeshwa hivi sasa.

    Wajumbe hao watakuwa wamelipiwa return tiketi za ndege kwa wale wanaotoka Dar na wengine wamelipiwa mafuta ya magari yao nk, ili waweze kuhudhuria kikao hicho bila kukosa posho na chakula. Mambo ambayo yalipaswa kujadiliwa na Baraza la wafanyakazi na kupata mwafaka wa jinsi gani bora ya kufanyakazi yanadadiliwa na Bodi kwa kuwa ni chombo cha kulinda ufisadi mbalimbali wa Mkuu wa Chuo.

    Bodi ya Chuo inaendelea na vikao vyake kama kawaida licha ya kufahamika bayana kwamba haina mwenyekiti wa Bodi kwa kuwa aliyekuwa M/Kiti wa Bodi hiyo Bwana Abrahamu Nyanda alimaliza muda wake kisheria. Anayetakiwa kuteua M/Kiti wa Bodi ya Chuo cha Ufundi Arusha ni Mheshimiwa Rais. Inashangaza, kwa kuwa Rais Bado hajateua M/Kiti mpya wa Bodi lakini vikao vya Bodi ya chuo vinaendelea kufanyika kama kawaida chini ya uenyekiti wa Bwana Christian Wambura Nyahumwa ambaye ni class mate wa Mkuu wa Chuo kama Kaimu M/Kiti.

    Hili ni jambo jipya na pengine kama si uvunjifu wa sheria, basi na Taasisi nyingine zitatakiwa kuiga kutoka Chuo cha Ufundi Arusha. Kwamba Mkuu wa Taasisi anaweza kuteua Kaimu M/Kiti wa Bodi na Bodi zikawa zinaendelea na vikao bila kumsubiri Mh Rais ateue M/Kit wa Bodi za Taasisi au Mashirika ya Umma ambao wenyeviti wake wamemaliza muda wao.

    Na kama itakuwa hivyo, kwamba Bodi za wakurugenzi zinaweza kuendelea na vikao bila M/kiti, haijulikani ni nini maana ya Uteuzi wa Mh Rais kwa wenyeviti wa Bodi za Taasisi na Mashirika ya umma.
    Last edited by Mbunga; 08-06-2016 at 19:27.

  16. #16
    TUA
    TUA is offline
    Senior Member
    Join Date
    Oct 2014
    Posts
    677
    Rep Power
    4
    Likes Received
    32
    Likes Given
    0

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Hapa kuna hela tayari. Kwani hamjui? Karo za wanafunzi wa Access Course, Mature entry na Bridging Course tayari zimeingia. Hela hapa Chuoni ni Nje nje. Na hii ni ile Bodi yenye watu 6 wa kabila moja kati ya wajumbe 12 wa bodi, lao ni moja. Nina hakika kama majina ya wajumbe hawa wa bodi yangekuwa yanatoka kwa waziri moja kwa moja, sio rahisi waziri ajaze wajumbe wa kabila moja kama ilivyo hapa chuoni. Mkuu wa Chuo ametengeneza genge lake la kula hela za umma kinyemela.

  17. #17
    Member
    Join Date
    Feb 2015
    Posts
    56
    Rep Power
    4
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Wafanyakazi wanaolalamika wana akili timamu kwani ungekuwa uteuzi huu wa wajumbe wa bodi hii ulitoka kwa mamlaka husika isingekuwa rahisi kujaza wachaga kule ndani. Mfano halisi ni Pale Mh. Rais wetu JPM alipoteua baraza la mawaziri, aligusa kila kona ya Tanzania, yaani baraza ni mchanganyiko wa watanzania siyo kabila lake, na hii ni kwa ajili ya kutenda haki na kuleta maendeleo ya kweli. Sasa Bodi hii ya Chuo Cha Ufundi Arusha kwa Vile ni ya Ukabila, marafiki na Wapenzi, imepelekea kuwa Genge la kutia hasara Taifa. Kwa Mfano wiki hii wana kikao. Wafanyakazi hatuoni tija ya Vikao vya bodi hii kwani hali ya Chuo ni mbaya, kazi kugawana karo za wanafunzi ambao ni watoto wa walipa kodi. Habari kutoka ndani ya vikao hivi ni kwamba wanajadili ni namna gani watadanganya kuhusu gharama zilizoongezeka kwenye jengo la madarasa lililogharimu mamilioni ya fedha kifisadi. yaani habari za huko ndani ni kwamba, hapa kuhusu milango tusemeje, je kuhusu kibanda cha walinzi kilicho gharimu 42,000,000/= tusemeje. Ni ajabu watanzania, kwani bodi iko kudanganya taifa, na sio kusaidia taifa. Imekuwa hivi kwa sababu ya ile hali ya kuwa genge la watu wanaojuana, hivyo ujinga wote na wizi unaofanyika mkuu wa Chuo husema ni bodi iliidhinisha. Bodi yuenye maprofesa eti inaidhinisha ujinga wa kuteketeza taifa. Haya, sisi wafanyakazi, yetu macho lakini haya ni ya ukweli. Tunasema kwamba, hata kama wahusika hawatachukua hatua, lakini ukweli utabakia kuwa ukweli.

  18. #18
    Member
    Join Date
    Dec 2014
    Posts
    78
    Rep Power
    4
    Likes Received
    3
    Likes Given
    1

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Sijui tunakwenda wapi?
    Hata ujumbe wa Bodi kwenye taasisi ya kitaaluma unapatikana kwa kukubali kuitwa BABY?

  19. #19
    Member
    Join Date
    Feb 2015
    Posts
    32
    Rep Power
    0
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Kilichoandikwa kimeandikwa. Hakitakaa kifutike na kitabaki kuwa kumbukumbu kwa vizazi hivi na vizazi vijavyo. Kwenye historia itabaki kwamba Bodi ya Chuo cha Ufundi Arusha kwa muda mrefu imekuwa ikiundwa bila kufuata Sheria na Taratibu sahihi za uundaji wa Bodi. Kazi hii mbaya na isiyokuwa na chembe ya uzalendo na maadili mema ya utumishi wa umma ilifanywa kwa nia ya kufanya maovu ya ufisadi.

    Ili kuweka kumbukumbu za Bodi hiyo kwa usahihi na pale Mkuu wa Chuo alipopendekeza Bwana Masudi Senzia kuwa mjumbe wa Bodi ya Chuo licha ya Mkuu wa chuo kufahamu vizuri kwamba Bwana Masudi Senzia ni Makamu wa Mkuu wa Chuo. Bwana Masudi Senzia alikuwa mjumbe wa Bodi akichukua nafasi ya mwakilishi wa wafanyakazi kwenye Bodi ya chuo kuanzia Tarehe 01-04-2011 mpaka tarehe 31-03-2013. Bwana masudi Senzia alikuwa Mjumbe wa Bodi ya chuo katika kipindi hicho huku akiwa ni makamu Mkuu wa Chuo.

    Kama hiyo haitoshi Mkuu wa chuo aliendelea na kupendekeza kwa mamlaka ya uteuzi wa Bodi ya chuo wajumbe ambao kwa njia moja au nyingine wako karibu naye kwa maana ya Ndugu, Rafiki na jamma wa karibu naye. Mtu ataweza kupata picha ya jambo hili kwa kuweka bayana majina na ukaribu wake na Mkuu wa chuo.

    Katika Bodi iliyoanza tarehe 01-04-2013 ambayo haijulikani ni kwa vipi ilipishana na Mwenyekiti anayedaiwa kumaliza muda wake na kuacha wajumbe ina wajumbe ambao ni Mkuu wa Chuo ambaye ni Mchaga kama Katibu wa Bodi. na Wajumbe wa Bodi ni Christian Nyahumwa (School mate) ambaye kwa sasa amefanywa kuwa kaimu M/Kiti wa Bodi baada ya aliyekuwa M/Kiti wa Bodi kudaiwa kumaliza muda wake. Wengine ni Suzan Mnafe (Mchaga & Rafiki wa Mkuu wa chuo); Lyne Ukio (Mchaga na family friend); Hyacintha Makileo (Mchaga na family friend); Karoli Njau (Mchaga); Benedict Lema (Mchaga & School mate); Namnyaki Mattasia (Rafiki); Thomas Katebalirwe (Mwakilishi wa Wizara na rafiki); Mbitila Shija (Mwakilishi wa wafanyakazi wa chuo) na Pius Paul (Mwakilishi wa serikali ya wanafunzi)

    Ili kuendelea kuweka kumbukumbu vizuri, aliyekuwa Mwenyekiti wa Bodi anayedaiwa kumaliza muda wake Bwana Abraham Nyanda aliacha kuhudhuria vikao vya Bodi kuanzi tarehe 01-01-2016. Hatimaye Bwana Abraham Nyanda alifariki Dunia tarehe 21-05-2016. Mungu ailaze Roho ya Bwana Abraham Nyanda mahali pema peponi.

    Wakati huohuo Kikao cha 34 cha Bodi ya chuo kinategemewa kukaa tarehe 17-06-2016 chini ya Kaimu M/Kiti wa Bodi hiyo Bwana Christian Wambura Nyahumwa. Hili siyo jambo lililozoeleka kisheria kwa Bodi ya Taasisi ya umma kuendeshwa na Kaimu M/kiti ilihali mwenye mamlaka ya kukaimisha nafasi ya uteuzi wa Rais ni Rais mwenyewe au Waziri mwenye dhamana. Kama inavyofahamika Bwana Christian nyahumwa hakuwahi kukaimiwhwa nafasi ya Mwenyekiti wa Bodi ya ATC na Mheshimiwa Rais wala Waziri mwenye dhamana ya Elimu.

  20. #20
    Member
    Join Date
    Dec 2014
    Posts
    78
    Rep Power
    4
    Likes Received
    3
    Likes Given
    1

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Menejimenti ya Chuo kwa sasa ni kama haifanyi kazi nyingine zaidi ya michakato ya kumpata mwakilishi wa wafanyakazi kwenye Bodi ya Chuo. Ni jambo la ajabu sana kwamba jambo linalotakiwa kufanywa na wafanyakazi sasa linafanywa na Menejimenti ya chuo hasa Mkuu wa chuo. Wakati vyuo vya aina ya chuo cha Ufundi Arusha kama Chuo kikuu cha Sayansi na Teknolojia Mbeya (MUST) na Taasisi ya Teknolojia Dar es salaam (DIT) vina utaratibu mzuri wa kupata wawakilishi wa Bodi, mfumo huo umebaki kuwa hisani ya Mkuu wa chuo kwa Chuo cha Ufundi Arusha.

    Haifahamiki kwa tafsiri ya Mkuu wa chuo, nafasi ya uwakilishi wa wafanyakazi kwenye Bodi ina maana gani na ni kwanini anatumia nguvu kubwa kiasi hicho kutafutia wafanyakazi mwakilishi wao Kwenye Bodi. Vyuo vya DIT na MUST vina wawakilishi wawili kwa maana ya mwakilishi wa wafanyakazi kupitia vyama vya wafanyakazi na mwakilishi wa wafanyakazi kupitia vyama vya wanalaaluma, kwa chuo cha Ufundi ni tofauti na mbaya zaidi ni pale Mkuu wa chuo alipojaribu kugushi Sheria iliyoanzisha Chuo GN 78 ya 2007 ili tu aweze kumweka mfanyakazi anayemtaka yeye kwenye Bodi.

    Hakuna mfanyakazi mwenye jibu la moja kwa moja ni kitu gani kinamfanya Mkuu wa chuo kuhangaika kiasi hicho ili kumpata mwakilishi wa wafanyakazi kwenye Bodi ya Chuo. Ifahamike kwamba hakuna jambo lolote linalojadiliwa na Bodi baada ya kupitia Baraza la Wafanyakazi. Mambo yote ya chuo yanajadiliwa na kupitishwa na Bodi bila kupitia Baraza la wafanyakazi. Mtindo huu wa ufanyaji kazi umepelekea chuo kukumbwa na usiri mkubwa ambao umesababisha ufisadi mkubwa sana kama ambavyo umeripotiwa katika vyombo mbalimbali vya habari.

    Mara kadhaa Mkuu wa chuo amesikika akisema chuo ni chake na ikitokea akaingia kwenye Bodi mfanyakazi makini anayeweza kuzuia mambo ya kifisadi yasifanyike, ambaye yeye hamtaki hataweza kufanya naye kazi.

    Ni bahati mbaya sana kwamba kwa muda mrefu tangu chuo cha Ufundi Arusha kilipopata Mamlaka ya kujiendesha mwaka 2007 mpaka sasa hakuna nyenzo zilizotengenezwa kama miongozo itakayotumika kuongoza shughuli za chuo siku hadi siku.

    Utaratibu huu umeleta matatizo makubwa katika utendaji chuoni kwa kuwa, Mkuu wa chuo akisafiri kila kitu kinakwama kwa sababu hakuna miongozo zaidi ya fikra na mawazo ya Mkuu wa Chuo. Mkuu wa chuo ndiye anayefahamu ni nini kifanyike wakati gani na kitatumia fedha kiasi gani. Mkuu wa Chuo ndiye anayepanga ni nini kinunuliwe kwa ajili ya mafunzo na kinunuliwe kutoka kwa nani na kwa kiasi gani.

    Mkuu wa chuo alikuwa ndiye anayepanga kuna nafasi ngapi za ajira na nani aajiriwe na serikali chuoni. Mkuu wa chuo ndiye anayeamua wanafunzi wafaulishanishwe kwa kiasi gani. Hivi karibuni kuna mwanafunzi ambaye hakufanya project kwa ajili ya kutimiza matakwa ya kutunukiwa shahada ya uhandisi Ujenzi na Umwagiliaji, lakini uongozi wa chuo uliagiza kwa Mkuu wa Idara husika kwamba mwanafunzi huyo ni lazima afaulishwe.

    Ikiwa kuna wanafunzi waliojitahidi kufanya project zao kwa bidii kubwa, watajisikia vipi kuona wamefaulu sawa na ambao hawakufanya project? Kwa zaidi ya mwezi sasa Mkuu wa chuo ameingilia mchakato wa kumpata mwakilishi wa wafanyakazi kwenye Bodi. Haifahamiki ni kitu gani kinamfanya Mkuu wa chuo kusimamia mchakato ambao unatakiwa kufanywa na wafanyakazi na hasa ukizingatia kwamba Chuo cha Ufundi Arusha ni Taasisi ya elimu iliyo na wataalamu wa kila aina na imesheheni wasomi wengi wanaojitambua na wanaoweza kujichagulia mwakilishi wao bila kuongozwa na Mkuu wa chuo.

    Vyuo vingine vinavyofanana na Chuo cha ufundi Arusha walishatengeneza mifumo mizuri ya kupata wawakilishi. Mfumo bora ni ule wa kumfanya mwenyekiti wa chama cha wafanyakazi (Trade Union) kuingia kwenye Bodi kwa nafasi yake na pia Mwenyekiti wa chama cha wanataaluma (Accademic Staff Association) kuingia kwenye Bodi kwa nafasi yake.

    Kwa chuo cha Ufundi Arusha, uwakilishi wa Bodi umekuwa na matatizo ya mara kwa mara kutokana na mfumo mbaya aliouweka Mkuu wa chuo kwa manufaa yake binafsi na siyo kwa faida ya Chuo au Taifa.
    Last edited by Tembo; 08-06-2016 at 20:15.

  21. #21
    Member
    Join Date
    Feb 2015
    Posts
    32
    Rep Power
    0
    Likes Received
    0
    Likes Given
    0

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Hiki chuo kina nini jamani, mbona matatizo hayaishi?

  22. #22
    TUA
    TUA is offline
    Senior Member
    Join Date
    Oct 2014
    Posts
    677
    Rep Power
    4
    Likes Received
    32
    Likes Given
    0

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Nampongeza sana rais wetu mpendwa JPM, kwamba alisikika akisema kuwa anachagua vijana wengi katika uongozi wake kwani wana hamu ya maendeleo na wanaforce mambo yaende tofauti na wazee. Hii ni kweli na mimi naungana naye. Mara nyingi, nimefikiria kuwa wazee au watu ambao wako kazini wanaokaribia kustaafu ni Tatizo. Hawataki, kubadilika, hawataki mawazo mapya. Na tatizo kubwa sana linaliowakabili viongozi wengi wanaokaribia kustaafu na walio katika taasisi za Serikali ni kwamba ni wabinafsi mno. Mtu yuko radhi atumie hela anavyotaka utafikiri hakuzaa, na hana watoto wala wajukuu watakao kuja kusoma hapo. Viongozi hawa (hasa mkuu wa Chuo cha Ufundi Arusha) ni wabinafsi sana kwani katika hali ya kawaida huwezi kuchagua watu wa kabila lako asilimia 50% halafu ukasema ni bodi ya uongozi ya Chuo na iliyojazana watu wanaostaafu karibuni. Mfano halisi ni huu: Tuchukulie Mkuu wa Taasisi Fulani ni Mgogo, halafu watu 6 kati ya 11 kwenye bodi ya uongozi wa taasisi hiyo ni wagogo, hapa tusemeje? Kilichopo Chuo cha Ufundi Arusha ni mpango wa hii inayojiita bodi kukaa vikao na kugawana hela, Hakuna wa kumuwajibisha mwingine. Wizi mkubwa umefanyika katika miradi ya majengo lakini hakuna kinachoendelea, ni bodi kuja kukaa na kuondoka bila wafanyakazi kujua kinachojadiliwa. Tunategemea Serikali ichukue hatua ili chuo kiweze kupiga hatua ya maendeleo. Uongozi wa sasa ni Tatizo, serikali itaumia na kupoteza mengi kama haitastuka.

  23. #23
    Junior Member
    Join Date
    Jan 2015
    Posts
    29
    Rep Power
    0
    Likes Received
    1
    Likes Given
    1

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Bodi ya Chuo cha Ufundi Arusha imeendelea na vikao vyake kama kawaida leo tarehe 06-10-2016 licha ya kudaiwa kwamba Bodi hiyo hivi sasa haipo kisheria. Uwepo wa Bodi hiyo inadaiwa kuwa na mapungufu mengi ya kisheria mpaka ikafika mahali hivi sasa inaitwa BODI HEWA.

    Licha ya mapungufu mengi ya kimwonekano na wa kisheria, Bodi hiyo imekuwa ikihusishwa na tuhuma mbalimbali za kifisadi ambazo zinahusishwa na uhusiano wa moja kwa moja wa wajumbe wa Bodi hiyo na Mkuu wa Chuo hicho.

    inadaiwa kwamba imekuwa ni kama jambo la kawaida kwamba Bodi hiyo imekuwa ikipitisha mambo yote anayotaka Mkuu wa Chuo hicho bila kujali kama wanayopitisha yana faida au hasara gani kwa Chuo na Taifa kwa ujumla. Bodi hiyo imepitisha malipo ambayo wengi wamekuwa wakidai ni malipo hewa kwa faida ya wajumbe wenyewe wa Bodi na Uongozi wa juu wa chuo hicho. Uongozi wa juu kulingana na mtoa taarifa wa habari hii ni Mkuu wa chuo na wasaidizi wake wawili.

    inadaiwa kwamba ni jambo la kawaida pale ambapo Uongozi wa juu unapojisikia kupata pesa na kuwafurahisha wajumbe kwa kuwapa pesa Uongozi wa chuo huitisha kikao cha Bodi ili kufanikisha malengo yao. Inadaiwa kwamba mara zote vikao hivyo vya Bodi hufanyika kwa siri sana kwa kuwa mambo yake mara nyingi yanalenga kutafuta namna nzuri zaidi ya kuwanufaisha wajumbe jinsi ya kupata pesa kuliko kukinufaisha chuo.

    Inadaiwa kwamba hivi karibuni Mkuu wa chuo hicho na waalimu wote wa Idara mojawapo chuoni hapo walikuwa Morogoro kwa ajili ya kujitafutia mapato wakati wanafunzi hawana wa kuwafundisha. Baada ya hapo Mkuu wa chuo kwa takribani wiki mbili alikuwa Brazili kwa madhumuni hayohayo ya kujipatia kipato kwa njia ya kubuni safari. Sasa hivi ameitisha kikao cha Bodi kwa madhumuni hayohayo ya kujipatia kipato zaidi ya Mshahara.

    Inadaiwa kwamba yote hayo yanafanyika wakati ambapo, vifaa vya kujifunzia na kufundishia katika chuo hicho vinapatikana kwa shida na wakati mwingine hupiga deshi kwa maana kwamba havinunuliwi kabisa. Pia inadaiwa kwamba namna ya kujipatia vipato zaidi ya mishahara inapewa umuhimu mkubwa kuliko kutengeneza mitaala inayokwenda na wakati kwa kuwa inadaiwa kwamba sehemu kubwa ya mitaala ya chuo hicho imepitwa na wakati.
    Last edited by Tumbili; 06-10-2016 at 19:19.

  24. #24
    TUA
    TUA is offline
    Senior Member
    Join Date
    Oct 2014
    Posts
    677
    Rep Power
    4
    Likes Received
    32
    Likes Given
    0

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Jana na leo vikao hivyo vya wajumbe marafiki, wapenzi na dugu vimeendelea huku hapa kazini kila mtu ukimuuliza kinachojadiliwa na bodi hii ni nini anakuambia hajui. Hata kabla ya kuingia kwenye bodi nilijaribu kumdodosa mwakilishi wa wanafunzi kwenye bodi hiyo kama anajua hoja yeyote inayokwenda kujadiliwa, na kama anajua anawashirikishaje wenzake katika mambo yanayowahusu ambayo yataenda kujadiliwa na bodi. Kwa namna alivyonijibu hakika nilijua hakuna anachojua na mara nyingi amekuwa yeye ni mhudhuriaji wa vikao tu. Na nilichokiona ni kwamba yeye mwenyewe analinda tu nafasi yake kwani inavyofahamika na jamii ya wana-ATC wakiwepo wanafunzi kwa sasa ni kwamba ukiwa tofauti tu na uongozi wa chuo utafanyiziwa tu kwa namna yeyote. Inasemekana, ndio maana hata wao wanafunzi kwa sasa wameona linapotokea tatizo ni bora wapeleke malalamiko yao wizarani, angau yatapatiwa majibu.
    Kwa mbali hivi sasa wanafunzi wanaiponda sana bodi hii kwa kuwa wanadai hakuna kitu chochote inachoweza kusaidia zaidi ya kusikiliza na kutekeleza matakwa ya uongozi wa Chuo. Wengine kwa mbali inaonekana wameshajua udhaifu wa Bodi hii pale ambapo imekuwa ikilalamikiwa sana na wafanyakazi. Nikiwa mfuatiliaji na mtaka kujua nini kinaendelea nilijaribu pia kumdodosa mwakilishi wa wafanyakazi kwenye bodi kujua nini hasa kinaenda kujadiliwa na nilitaka kujua kama kuna hoja zozote zitakazojadiliwa zinazohusu wafanyakazi pamoja na wanafunzi, naye alionekana mtupu kwani hakuwahi hata kutaka kujua matatizo ya wafanyakazi ili ayapeleke kwenye bodi yapate majibu.
    Katika mahojiano yangu na yeye ilionekana hoja yake ni kwamba, bodi inaongozwa na Mr/Dr Richard Masika Mushi. Nilijaribu kumdodosa vipi mbona, mwongozo unasema hoja zote zitakazo jadiliwa kwenye bodi inabidi wajumbe mzipate wiki mbili kabla sasa unasemaje hujui kitakachojadiliwa, alionekana kunipuuza kwa maana kwamba hakuwa na jibu Lake.
    Nilijaribu kuendelea kudodosa, na inavyoonekana mambo mengi sasa hivi imekuwa ni siri kati ya uongozi wa Chuo na wajumbe wa bodi hii kwani hata kikao kinapoisha kila mtu anatakiwa asitoke na karatasi yeyote kwani ni rahisi watu kufahamu nini bodi ilijadili na hatimaye kuibua hisia mbalimbali kwa wafanyakazi. Kwa habari nilizozipata hivi punde ni kwamba, madeni yanayokikabili chuo hayajajadiliwa yatalipwaje, hali mbaya ya ukosefu wa vifaa vya kufundishia wanafunzi hasa kwa upande wa karakana na jinsi ya kukabiliana na tatizo hili haijazungumzwa ndani kikao cha Bodi hii, ni hatari hatujui nini wanajadili lakini mgao wao uko pale pale. Cha ajabu, hata huyu mkuu wa chuo mwenyewe amewagawa wajumbe hawa wa bodi kwamba kuna wanaopata mshiko mkubwa na wengine mdogo. Kimsingi hakuna mjumbe yeyote wa bodi anayejua mwenzake anapata hela ngapi maana kila mjumbe husainishwa karatasi yake mwenyewe.
    Bado wafanyakazi, tunajiuliza ilikuwaje 60% ya wajumbe hawa wakawa wa kabila moja? Hakuna tija kabisa zinazoonekana au zinazofanywa na bodi hii zaidi ya kufuja hela za umma. Zaidi kabisa Bodi inaendelea na vikao ikiwa haina mwenyekiti, ikiwa inaongozwa na profesa mmoja mbaye ni rafiki na clasmate wa mkuu wa Chuo akidaiwa kuwa anakaimu uwenyekiti. Inakuwaje? Je waziri wa Elimu anajua kuwa Bodi ya Chuo hiki haina mwenyekiti? Anafahamu kuwa hawa watu wa kabila moja wanahujumu?
    Hebu angalia, wajumbe hawa, je ni kweli hakukuwa na upendeleo wowote ule?


    Christian Wambura Nyahumwa- Anakaimu Uwenyekiti
    Mkuu wa Chuo Richard Masika Mushi (Katibu)- Mchagga
    Suzan Mnafe Mosha –Mchagga
    Lyne Ukio –Mchagga
    Hyacintha Makileo –Mchagga
    Karoli Njau –Mchagga
    Benedict Lema-Mchagga
    Namnyaki Mattasia (Haijulikani)- Huyu hakuwepo kwenye bodi iliyotangazwa na waziri aliyepita, haieleweki ameteuliwa lini, na nani.
    Thomas Katebalirwe (Mwakilishi wa Wizara)
    Mbitila Shija (Mwakilishi wa wafanyakazi) na
    Pius Paul (Mwakilishi wa wanafunzi)

  25. #25
    Senior Member GURU's Avatar
    Join Date
    Aug 2014
    Location
    Gangstarr
    Posts
    906
    Rep Power
    4
    Likes Received
    26
    Likes Given
    41

    Re: BODI YA UONGOZI WA CHUO CHA UFUNDI ARUSHA YAENDELEA NA VIKAO

    Hawa wa wachaga wako addicted na sweet mangi

Page 1 of 2 12 LastLast

Posting Permissions

  • You may not post new threads
  • You may not post replies
  • You may not post attachments
  • You may not edit your posts
  •