Close

Results 1 to 4 of 4
  1. #1
    Moderator
    Join Date
    Apr 2015
    Posts
    1,067
    Rep Power
    4
    Likes Received
    21
    Likes Given
    0

    NEC yatangaza kuanza mchakato wa kura ya maoni

    Tume ya Uchaguzi ya Taifa (NEC) imesema kuwa mchakato wa kupigia kura za maoni katiba mpya inayopendekezwa umeanza baada ya kumalizika kwa Uchaguzi Mkuu.



    Mwenyekiti wa NEC, Jaji Mstaafu Damian Lubuva amesema kuwa Tume hiyo ilisimamisha mchakato wa kura za maoni kwa Katiba Mpya inayopendekezwa ili iweze kushughulikia Uchaguzi Mkuu na sasa imeurejesha mezani kwa ajili ya utekelezaji.

    “Tulikuwa tunangoja tumalize uchaguzi. Kama vile ambavyo Mnyamwezi anavobeba mzigo, unamaliza mmoja unakwenda kwa mwingine. Sasa tumemaliza uchaguzi mkuu tunakwenda kwa lingine,” alisema Jaji Lubuva.

    Alieleza kuwa mchakato huo unahitaji bajeti kubwa, hivyo wananchi watajulishwa muda ukifika kuhusu hatua zinazoendelea.

    Taarifa hii ya NEC inakuja wakati ambapo vyama vya upinzani vinavyounda Ukawa vimekuwa vikisisitiza kuwa Katiba hiyo irudishwe kwenye hatua za majadiliano ili kuibeba Rasimu ya Tume ya Warioba, huku upande wa Chama Cha Mapinduzi wakionesha kuiunga mkono kwa asilimia zote.

    Wakati akilihutubia Bunge kwa mara ya kwanza, Rais Magufuli alieleza kuwa anatambua kuwa ana kiporo cha Katiba Mpya na kwamba atalisimamia ipasavyo.
    hakikisha hupitwi na habari

  2. #2
    Senior Member
    Join Date
    Jun 2015
    Posts
    722
    Rep Power
    3
    Likes Received
    23
    Likes Given
    1

    Re: NEC yatangaza kuanza mchakato wa kura ya maoni

    Mnataka kula tena mlivyo walafi sitta na wenzie washa tia hasara taif hili kwa katiba Bubu mbona Warioba alisha kusanya maoni ya wananchi na ile ndio Katiba
    punda hajasoma lakini kazi hakosi

  3. #3
    Senior Member
    Join Date
    Nov 2015
    Posts
    133
    Rep Power
    3
    Likes Received
    4
    Likes Given
    2

    Re: NEC yatangaza kuanza mchakato wa kura ya maoni

    wembe n uleule ushindi tuuuu ccm twapeta na tutazidi kupeta hatunaga shida zaidi ya kuwakalisha
    Chama Imara CCM Daima]

  4. #4
    Senior Member
    Join Date
    May 2014
    Posts
    431
    Rep Power
    4
    Likes Received
    34
    Likes Given
    24

    Re: NEC yatangaza kuanza mchakato wa kura ya maoni

    KATIKA SWALA NYETI LA KATIBA HAKUNA USHINDI WA CCM...KUSHANGILIA USHINDI NI UZUZU!

    AIDHA KWA WAPENDA MABADILIKO HASARA HAIKO KWENYE FEDHA...HASARA KUBWA IKO KATIKA ATHARI KUBWA ISIYOMITHILIKA KWA WENGI KWA MAISHA NA MAENDELEO KWA UJUMLA YA WATANZANIA WALIO WENGI!!!

Posting Permissions

  • You may not post new threads
  • You may not post replies
  • You may not post attachments
  • You may not edit your posts
  •